Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bị răn cưa trên PDF

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi thaisonit, 20/12/16.

Lượt xem: 7,340

1. thaisonit Thành viên cấp 2

Em mới làm xong catalog cho C.ty nhưng khi đưa lên PDF thì bị răn cưa như hình, giống như bị giảm chất lương vậy
    Em xuất file có độ phân giải 300 dpi resolution
    Đây là hình ảnh của em trước khi đưa vào Acrobat. e xuất ảnh ngược lại từ Acrobat cũng không bị răn cưa nhé. Chỉ có xem trên Acrobat là bị răn cưa giảm chất lượng à.

Bác nào biết giúp em với. Cám ơn mọi người đã đọc. :D

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

xem trên màn hình, là do màn hình, độ phân giải, chỉ có 72 ppi, nên nếu bị số lẻ nửa pixel, sẽ kẹt ngay 1 cái bự, 1 nét kia, lại nhỏ, cái này, hok thể thay đổi màn hình nét cao hơn, nếu bạn giàu, có nhiều tiền, thì mua màn hình độ phân giải cao của MAC, lên tới 120 ppi, hoặc 96 ppi, là xem ngon lành, xuất ra file, thì màn hình nào, cũng xuất hình ngon dc. (tốt nhất là kệ nó bễ nét, đỡ hao tiền). :))

Thật ra, trong Acrobat, có 1 mục chỉnh Smooth, đọc file PDF, sẽ mịn màn, nhưng mà, mình quên mục đó ở đâu rùi, bạn dò tìm trong các mục View, hay Porperties tùy chỉnh, tìm cái nào điều chỉnh nét để đọc rõ PDF, sẽ có rất nhiều kiểu mờ mờ, hoặc đen đậm, chọn cái nào Smooth cao, mà sài ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/12/16
    Thiên Ma thích bài viết này
  3. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

tranvan.muon vậy là không phải do file ảnh hả bác. Hihi thế mà em cứ sợ xuất file bị lỗi.
    Cám ơn bác nhiều ạ :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thaisonit : File là yên tâm, nét chắc chắn là ngon cơm, trong Acrobat, ở vùng sâu vùng xa gì đó, a quên rùi, là có 1 mục điều chỉnh đọc Fonts màn hình, ra nét Shape hay Smoth, mà đã quên mục đó, đang trốn ở đâu đó, e tự dò tìm xem, khi nào thấy 2 trang Preview Fonts hiện ra, có bảng đọc fonts nét rõ, Shape, có bảng đọc fonts nét mịn hơn, thì e chọn cái nào vừa ý nhất, sau này, Open PDF, là nó đọc theo tùy chọn đã chọn này hoài, những phần mềm PDF khác, là Foxit Reader, thì đã có tự động chỉnh Smooth nét Fonts, hok có hư nét, như Acrobat nữa. :))
  5. thaisonit

tranvan.muon Bác cho e hỏi thêm khi e xuất file TIF để in catalog thì hệ màu nó để Uncalibrated như hình thì có sao không ạ. Em có chuyển qua hệ CMYK rồi.
  6. thaisonit

7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

8. thaisonit

@ducuong223 để vậy in có bị làm sao không bác :D
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

không sao nhé :D