Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bìa fb Towards the South China Sea (mất ngủ làm cả đêm)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi hiepdesign, 9/5/14.

Lượt xem: 3,148

1. hiepdesign Thành viên cấp 1

Mình ít khi chia sẽ những ý nghĩ riêng tư lên fb, ngay cả những vấn đề nóng mà gần đây ta gọi là "phong trào" như vấn đề ở biển Đông. Nhưng đêm qua lỡ tay pha cafe nặng quá, không ngủ được, lại thấy có bạn làm cái fb cover nhìn khá hay nên mượn ý tưởng để làm ra cái fb cover này. Định sẽ lấy tên như title cho có tầm quốc tế nhưng mệt quá nên sẽ làm text sau I-)

...
    nmplela thích bài viết này
  2. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

=.=! Sao lại là South China Sea. Thế khác gì thừa nhận biển Đông của nó.
    Cris89, hiepdesigntrungsyk10it thích bài viết này.
  3. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

honglong99 Tên quốc tế của vùng biển đó là vậy bạn à.
  4. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

ừ thì South China nó là vùng phía Nam, nhưng đây là tranh chấp trong vùng của mình. Ko nên lấy tên South China, vì như thế ko khác gì nói đây là tranh chấp trong vùng của nó. Cả Google nếu mình nhớ ko lầm cũng đã sửa Paradise Sea ko thuộc nước nào. Còn dựa vào bản đồ của TQ thì thôi, hết ý kiến.
    tmt.5555Cris89 thích bài viết này.
  5. Rayle1112

Rayle1112 Thành viên cấp 1

Đang thắc mắc hình này thì có liên quan gì đến "3D" ?
  6. hiepdesign

Rayle1112 Vì hình này mình làm bằng 3D bạn ạ. Đây là sơ lược quy trình làm của mình:

7. Rayle1112

Rayle1112 Thành viên cấp 1

Nếu làm bằng 3D mình nghĩ bạn nên làm sao cho người ta thấy được phần chi tiết của con tàu. Chứ nếu chỉ đơn giản là silhouette của tàu thôi thì làm bằng Photoshop cũng được rồi. Đó là lý do mới đầu nhìn vào mình còn ko biết đây là 3D và còn suy nghĩ (hình 2D này mà làm suốt đêm sao).
    TPaine thích bài viết này
  8. hiepdesign

Hình này ý đồ làm theo kiểu chụp ngược sáng nên mình ko làm chi tiết con tàu. Thực ra chủ đích là test ánh sáng volumetric và quả thật test mất cả đêm. Nếu PS thì ko ra được cái ánh sáng đó hoặc cũng mất thời gian mà ko chuẩn.

Ủng hộ diễn đàn