Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bìa sách và branding Du học không khó.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hiepdesign, 12/5/14.

Lượt xem: 3,040

1. hiepdesign Thành viên cấp 1

Cocept này hồi trước mình làm để tham gia 1 cuộc thi nhỏ chủ đề thiết kế bìa sách. Cảm giác gần được giải tốt nhất thì đến cuối chỉ đoạt giải ý tưởng =(( Vì sách sau khi xuất bản sẽ đi cùng nó là những buổi quảng bá và giới thiệu sách nên khi mình làm bìa này đã tính bước phát triển branding cho nó với hình ảnh chiếc máy bay. Hôm nay soạn lại để up vào portfolio, tiện tay post lên mọi người xem cho vui.

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Đẹp lắm. :like:
    hiepdesign thích bài viết này
  3. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

up đc mỗi tấm hình :-??
    Thái Châu thích bài viết này
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Vũ Đức Minh: :)) Bìa sách mà em, thì úp cái bìa thôi, Zoom lớn lên mà xem.
  5. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

thì b ý nói là phát triển thành branding mà hay là chỉ có nhiêu đó thôi :-?
  6. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Vũ Đức Minh: Mới đang ở concept bạn à, tức là đề xuất hướng phát triển branding chứ chưa có xây dựng thực tế. Cơ bản chỉ là cái bìa sách nhưng để thuyết phục hơn mình đã gợi ý phát triển branding đi theo nó. Trong hình trên mình đã đề xuất branding với hình ảnh tiêu biểu của chiếc máy bay.
  7. raylove

raylove Thành viên cấp 1

máy bay bạn vẽ bằng 3D max rồi add texture lên hả bạn ??
  8. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

raylove Mình vẽ bằng 3D nhưng không phải 3DS Max mặc dù là mình cũng có biết 3DS Max bạn à :)
  9. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

món này đem đi in thì nó có đẹp thế ko các bác
  10. badboy2

badboy2 Thành viên cấp 1

mình nghĩ thiết kế thì ok, song nó gặp phải vấn đề ở branding, đặc biệt là phần nổi bật. Thử đặt những cuốn sách này lên kệ chung với những cuốn sách khác, bạn sẽ thấy nó dễ dàng bị ... lờ qua do ... ko nổi bật. Một chút ý kiến cá nhân ^^

Ủng hộ diễn đàn