Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend ảnh tự do hay theo khuôn khổ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thám NH, 9/11/12.

Lượt xem: 2,739

1. Thám NH Thành viên cấp 1

Mình mới vào nghề nên không rành về blend ảnh lắm, mấy bạn có thể cho mình biết blend ảnh củng theo khuôn khổ , theo qui tắc hay là mún blend sao blend miễn sao mình thấy đẹp là được! với gióp ý cho mình biết những bức ảnh mà chụp ngoại cảnh( cây, cỏ, hoa, lá ...)thì nên blend những màu gì cho thít hợp! thx mọi người

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Blend ảnh phải có phương pháp và bài bản của nó , chỉ là ko quá phụ thuộc vào những thông số mà thôi !
    Còn những ảnh về ngoại cảnh thì blend theo phong cách hay tâm trạng của bạn thôi , chẳng hạn như '' người buồn cảnh có vui đâu bao giờ '' vậy đó ! :D
    Thám NH thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái khuôn khổ đấy cũng đều bắt đầu từ cái không khuôn khổ thôi :))
    bagiabeThám NH thích bài viết này.
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

chỉ cần bạn thấy đẹp là được, riêng mình thấy nếu là khung cảnh ngoài nắng hoặc bãi biễn thì nên blend màu vàng, còn mấy cái kia thì theo cảm hứng
    Thám NH thích bài viết này
  5. Thám NH

Thám NH Thành viên cấp 1

thx mọi người!Mình có mấy tấm ảnh vừa có con người ,cây, cỏ và cả bầu trời thì nên blend màu gì nhỉ
  6. Star

Star Thành viên cấp 2

mình theo chủ nghĩa blend tự do, miễn sao cảm thấy hợp với stock nhất là ổn :D
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bạn nên nhìn vào bức ảnh mà nghĩ xem nên làm theo màu gì, chứ bạn hỏi thế này mà ko có ảnh mình họa thì thánh cũng chịu.
  8. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Bước ban đầu là bạn xem ảnh và tìm cảm hứng đã, sau đó khi đã xác định là cảnh và người như nào, thích hợp với màu buồn hay màu sáng hoặc lãng mạn. khi đã xác định được rồi thì bắt đầu làm theo các bước của từng tông màu đó. Đó có thể tính là làm theo nguyên tắc (quá trình có thể khác nhau). Đồng thời, việc sáng tạo của bạn tất nhiên là rất cần thiết, mang lại cái đặc trưng cho từng designer và cho từng ảnh.
  9. Kuls2

Kuls2 Thành viên cấp 1

Mình thì cứ làm tự nhiên cho đúng cảm xúc vs cái ảnh sao cho đẹp nhất là đc, chả bao giờ làm theo cả tut blend cả, có thì cũng tham khảo vài bước cái này cái nọ thôi :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn