Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend bừa @@

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi zjtvn, 24/7/12.

Lượt xem: 3,926

1. zjtvn Thành viên cấp 1

tối mò thử cái hệ màu lap,cắt dán qua lại blend được cái này luôn @@

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Hình dưới bị die hay sao bạn, mình không xem được. Nếu die thì edit nhé.
  3. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

HaizZ...đúng như tiều đề "blend bừa " (:|
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  4. Hoàng Tú

Hoàng Tú Mới đăng kí

Bạn nên tham khảo các tut blend màu để rút kinh nghiệm cho lần sau.
    Bức trên blend như vậy là phá cách quá, ko chấp nhận đc; bạn tăng màu một cách quá đáng. Theo kinh nghiệm của riêng mình thì nên tăng một cách từ từ, và nhiều lần chứ ko lên kéo màu quá mạnh trong một lần. Nguyên tắc là 2 lần 5 vẫn hơn 1 lần 10.
  5. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Đúng là "bừa" có khác. Nhưng mình thích sắc vàng mà bạn chọn
  6. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Nhìn vào hình là mình thấy ngay chữ "chói" rồi bạn :D, phần dưới ảnh thì chắc là nên giảm thêm chút nữa, còn bầu trời thì, cho mình xin, bạn nhẹ tay chút :D
  7. Rachaely

Rachaely Mới đăng kí

màu này do bạn đổi channels thành blue phải ko Y_Y
  8. Anh Tuấn

Anh Tuấn Thành viên cấp 2

Có thể đa số mọi người nhìn tác phẩm này sẽ thấy phá cách quá nhiều so với blend 1 bức ảnh bình thường
    Tuy nhiên đối với cá nhân mình thì mình lại rất thích tác phẩm này , nếu như thay đổi 1 chút :
    - Ổn nhất trong tp này là màu cỏ , không ổn nhất là dòng text
    - Text quá to , cho vào làm hỏng bố cục , làm không gian bức ảnh bị ngắt đoạn và chật chội , nên bỏ text để bãi cỏ được liền mạch
    - Các chi tiết brush lá phong hơi dày , nên giảm bớt đi
    - Gây chói và phản tác dụng nhất chính là nền trời màu vàng , nhưng theo mình , đây cũng là 1 điểm nhấn của tác phẩm . Theo mình nên giảm sắc vàng trong màu vàng ... thì ổn hơn . Kết hợp với 1 vài đám mây nữa , cho vào cho thêm sinh động ...

1 vài ý kiến chủ quan của cá nhân mình !
    IceF thích bài viết này
  9. 24hvocam

24hvocam Thành viên cấp 1

Hình của bạn thật sự rất ấn tượng Br0AF.png
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

fail rồi :)) hình này thì bỏ vào meitu click 1 phát cho nhanh.
  11. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Phá cách á, đây gọi là những bước khởi đầu của 1 bạn bắt đầu vào màu mè nhưng nói quá ra là bị bung bét hết, chứ phá cách gì? ( theo mình đừng dùng từ phá cách nghe nó ko ổn)
    Mình thấy không ổn chút nào. Bạn nên xem và tham khảo những bước đầu cơ bản về Blend rồi chính sửa nhá.Chúc bạn thành công
  12. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Đúng như cái Title là Blend bừa
  13. 24hvocam

Mod đấy bạn, chẳng hiểu đánh giá kiểu gì, mình thì trông cứ như là đổ màu trong paint :|
  14. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Mod thì kệ mod, đánh giá cá nhân thì cả Ad cũng thế thôi :D.
  15. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Mỗi người lại có một cảm nhận khác nhau mà. Nên tôn trọng ý kiến của người khác
  16. 24hvocam

Uh.cám ơn đã nhắc nhở :D Mình k có ý xúc phạm hay k tôn trọng ý kiến của bạn đấy đâu.hi
  17. T.Optimus

T.Optimus Thành viên cấp 2

đẹp ý chứ----đẹp theo tên cái thớt ah...:D=))
  18. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

xin cảm ơn mấy ý kiến chặt chém thẳng tay của mọi người, thật sự thì mình biết blend là thế nào và bức hình mình là thế nào nên mình nói là blend bừa, thật sự mình mất có 4 bước để làm cái này khi ở mod lap color mình lấy channel lightness đè lên lớp b chứ ko phải là a đè b như bình thường rồi tạo lớp color balance vàng đè lên, mình thấy như vậy cũng hay mà gọn nữa nên đưa lên cho mọi người chấm điểm thử cách blend nhanh mà tạm này chứ ko cố ý blend ẩu như vậy, mọi người chém ghê quá8->, thank mod Tuấn góp ý, sẽ rút kinh nghiệp
  19. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Làm tặng bạn gái nên chỉn chu chứ, để bạn gái đánh giá cho thì ngại đấy.
  20. T.Optimus

T.Optimus Thành viên cấp 2

hix hix...bác nói này làm ae thấy có ngại quá...mình ko có ý chê bai hay gì cả
    mình cũng là newbie thôi....
    theo nhận xét của mình thì bạn có thể tham khảo tut rồi làm theo, có nhiều tut hợp với bức ảnh nài lắm...có thể tham khảo như
    http://vietdesigner.net/2012/03/blend-mua-xuan-ruc-ro/
    and
    http://vietdesigner.net/2012/06/blend-mau-nang-nhat-vintage/

Ủng hộ diễn đàn