Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend màu đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ngoisao_ts, 29/6/12.

Lượt xem: 3,271

1. ngoisao_ts Mới đăng kí

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Sr bạn, nhưng nó hội tụ 2 thứ mà mình không thích nhất: font Scriptina và Bokeh add đè lên mặt mod :(
    mr_minh_269ngoisao_ts thích bài viết này.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đúng là font ko đẹp, và bokeh thì ko nên cho đè lên mặt mẫu như thế! Đây là 2 điểm thất bại của bức ảnh này, có cảm giác lên màu này mặt mod bị xấu luôn bạn ơi! Cảm giác ảnh gốc hoàn toàn đẹp hơn sau khi blend!

Dù sao cũng Thank phát vì tinh thấn muốn share tut :D
    mr_minh_269ngoisao_ts thích bài viết này.
  4. ngoisao_ts

ngoisao_ts Mới đăng kí

Thanks mọi ng góp ý. Thực ra thì font vs bokeh mình chỉ thêm vào cho nó hoa lá cành chứ thực chất ảnh này mình cũng chỉ định blend màu. CŨng ko để ý kĩ là nó lại đè lên mặt model. Dù sao cũng rất thank mọi ng góp ý cho những tác phẩm tiếp theo :D
  5. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

stock chỉ cần kéo sáng và chỉnh tương phản một tý teo là sẽ ổn, không cần blend màu như kia đâu, ko hợp chút nào hết.
    him.sassy thích bài viết này
  6. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Với phong cách teen thì hoàn toàn bình thg` ^^
  7. Minh Thư

Minh Thư Mới đăng kí

mấy đứa bạn em trên zing tụi nó blend kiểu này , có ai biết đây là blend gì ko ạ ? Mọi chỉ em với được không ? Em xin cảm ơn
  8. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

cái preset trong Lightroom của mình có cái y hệt

Ủng hộ diễn đàn