Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend màu mùa thu !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi zachichi, 27/7/12.

Lượt xem: 9,507

1. zachichi Thành viên cấp 2

Lúc nãy có làm hộ bạn gì đó bên box khác...nên ra đc cái này :D
    Cái này mình ko làm theo tút nào cả , mình chỉ học hỏi cách làm ở các bài tút đó rồi tự chế cách làm thôi !
    Chủ yếu là mịn + cân sáng đều + và thêm phụ kiện + đổi màu và tràn màu và cái quan trọng nhất là mắt nhìn cảm nhận đến độ nào ưng ý thì dừng !
    Tính mình cẩu thả nên thường ko để ý kỹ lắm, toàn làm xong mới nhìn ra..các đồng chí để ý kỹ sẽ thấy nổi đường sáng ven quanh model trông ko hợp lý lắm ^^~...nhưng trông cũng đc phải ko các đồng chí 8->

...
  2. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

thik màu này :)
  3. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

đẹp đấy bạn!
    bạn có thể chia sẻ stock để anh em trên diễn đàn cùng làm và góp ý nhau tại topic này ko?
  4. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

Stock của bạn gì bên nhờ vả đó ! mình cũng chả nhớ...nhờ Mod tìm hộ vậy ...file này cũng là file post lên thôi ko phải file gốc ảnh to !
  5. Night_Hawk

Night_Hawk Thành viên cấp 2

Viết tut đi bạn ơi :D
  6. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

đẹp qá :x chỉ e cách làm với
  7. zachichi

sr bạn mình ko có time viết tut ! =D>
    nếu em nắm rõ PTS 1 chút thì a sẵn sàng....:D
    Mọi người thông cảm...mình phải đi làm nữa nên ko có time viết tut ...nếu ai có nhu cầu mình có thể share file PSD để mọi người tự tìm hiểu , nó cũng ko khó lắm ....chủ yếu là màu này cũng tùy ảnh và tùy vào mắt cảm nhận mỗi người thôi !
    Hanee thích bài viết này
  8. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

hi z chắc k dc r .tại e mới học PTS.chưa rành
  9. Night_Hawk

Vậy cho mình xin file psd nhé
    Nguyenduchuy.wed0404@gmail.com
    Thanks bạn nhiều :)
  10. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

hình như da mặt mode hơi cháy sáng phải hơm a? hay anh ý đồ lạ vậy? Nhìn ổn lắm chứ ạ :x. E cũng muốn xin Tut :">
  11. zachichi

Em ơi cái ảnh này a down của bạn í post lên diễn đàn nên là file nhỏ a ko để ý kĩ lắm ...còn Tut thì a có time viết ^^~..add YH a send file PSD em xem là hiểu và làm được mà ^^!
  12. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

màu đẹp r bác ạ, mà bác nói cái đường sáng venh quanh mẫu r mà e cũng chưa nhìn thấy :))
    p.s: bác này giống e :)) toàn làm theo cảm hứng, cứ thấy vừa mắt là ok
  13. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cái này làm = LR hay PTS bạn.
  14. SitNit

SitNit Thành viên cấp 2

Ớ của em của em . THanks Anh rất nhiều . Màu đẹp anh ạ :x
  15. SitNit

SitNit Thành viên cấp 2

Stoke là file gốc phải không ạ . EM có :>
    http://www.mediafire.com/view/?y2h8ivltv31stdv
    Sắc Hoa Tigôn thích bài viết này
  16. Night_Hawk

17. zachichi

@Mai Den : đồng chi' để ý bụng chân trái mẫu nhé ....:D...kia kìa giống bạn Night_Hawk quá tay nên chân nổi sáng kìa :D

@IceF : PTS bạn à , mình chưa dùng thử LR...hôm nay mới down về mò thử xem :D ! CS3...đang mò CS6 !

@SitNit : model là em à...hay bạn em ?

@Night _ Hawk : sr nha mình bận làm mà ^^!...bạn add YH zachichi15 mình send PSD nhé !
    ảnh bạn làm mặt model có vẻ hơi nhợt nhạt nhỉ , chỗ sáng cũng bị lốp , còn màu mình ko ý kiến nhé...mỗi người một mắt :D ( góp ý chút )
  18. T.Optimus

T.Optimus Thành viên cấp 2

trích dẫn cho dễ theo dõi bạn ơi...đọc xong chả đang nhớ là nói với từng ai về từng vấn đề rỳ :D
  19. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

share file psd cho em đi anh. Em kết màu này cực :D. cảm ơn anh trước.:)
  20. zachichi

Anh dùng PTS + với Color Efex Pro nhé !..nếu e chưa có thì down trong diễn đàn này còn PSD cho anh địa chỉ Gmail a send qua cho !

Ủng hộ diễn đàn