Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend màu ngược sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Liebestraum, 26/10/12.

Lượt xem: 4,423

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

Thấy I love photoshop up mấy tấm blend thành ngược sáng đẹp quá mình cũng tập làm theo, mong các bạn góp ý :)

Ảnh gốc ảnh đã blend

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tím lòe tím loẹt thế kia thật ko đẹp tí nào bạn ơi ! :D
  3. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

hic thế màu nào mới được bạn :(
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình ko nói màu tím xấu , mà là bạn làm cho nó loè loẹt quá , hơi quá tay rồi ! ;;)
  5. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

thím chuyển sang tông xanh dương và giữ nguyên màu mấy cái bóng đèn xem sao
  6. Liebestraum

Mình blend bằng lightroom, lúc nhìn ảnh nhỏ cũng ko đến nỗi, ra đây đúng thấy hơi kì thật :( Thank bạn :)
  7. Liebestraum

Hì tại mình cũng thích màu xanh dương nên làm mấy cái màu đó rồi, cái này thử màu khác xem sao :-s
  8. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

gì thì gì chứ thím nên giữ nguyên màu của đèn, và bóng của 2 người kia thì mới đẹp được, chứ hiện tại thì nhìn kinh dị quá [​IMG]
  9. dand_elion1102

dand_elion1102 Thành viên cấp 1

hình như ảnh này bạn up lên fanpage 1 lần r đúng k nhỉ?
    lúc đó mình có comment là xóa 2 ng ngồi ở bờ sông đi và thêm tí đèn cho mấy cái nhà cao tầng đó :-s
    Liebestraum thích bài viết này
  10. Liebestraum

Ah cái này là mình mới down lightroom về test thử nên blend 1 cái là hết cái ảnh luôn, không chỉnh từng phần, làm có 5p bức này :-s thank bạn, lần sau mình sẽ cẩn thận hơn :D
  11. Liebestraum

Đúng rồi bạn, mình sửa rồi, mà muốn up bức ko qua photoshop, chỉ qua lightroom lên xem ý kiến mọi người thế nào :)
  12. hondaoxanh

hondaoxanh Thành viên cấp 1

Ảnh gốc là Tềnh iu trong sáng.
    Blend xong thành Tềnh iu trong tối
    :)
    Liebestraum, nguyenduccanhMezzazzy thích bài viết này.
  13. Gjna Sún

Gjna Sún Thành viên cấp 2

Ảnh gốc đã tương đối tối rồi. Ảnh sau khi chỉnh mình còn không nhìn thấy mẫu đâu luôn.
    Dáng dấp 2 người, lại tối mờ tối mịt thế này, ghép thêm cây chuối vào là hợp lắm. :D
  14. hoangharry

hoangharry Thành viên cấp 1

chìm hết rồi =),..blend ngược sáng,.mình tưởng p? cho mẫu sáng lên chứ ? đằng sau tối ?
  15. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Yêu nhau trong sáng....[​IMG]
  16. Liebestraum

Thank các bạn đã góp ý (+ gạch), bức này lúc đầu mình làm là để test lightroom, sau up lên là để mọi người góp ý tại mình cũng mới tập PS, chưa có kinh nghiệm nên muốn học hỏi thêm từ mọi người diễn đàn. Cảm ơn các bạn đã góp ý, mình sẽ cố gắng hơn :)

Ủng hộ diễn đàn