Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend màu và hệ màu trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi mrtu_93, 30/7/16.

Lượt xem: 3,684

1. mrtu_93 Thành viên cấp 2

Chào mọi người mình làm tút đầu tiên về blend màu nói thật đây là kiến thức mình học đc từ nhiều nhiều nguồn # nhau nên

nói ko đc trôi chảy cho lắm hi vọng mọi người thông cảm và góp ý cho mình

cám ơn mọi người đã quan tâm và hãy đăng ký kênh mình để nhận đc các tút mới nhất

...
  2. hoanggamerhg

hoanggamerhg Thành viên cấp 1

Góp ý với bạn là đoạn intro viết sai chính tả (unikey) Đoạn intro hoành tráng 1 tý mới nhiều view chứ nhìn qua ko hợp mắt bạn ạ
  3. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

cảm ơn bác rất nhiều nhưng mà mình ko quan trọng cái intro sau này học AE thì mới pro nhé
    có gì đk kênh mình nhé
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Green là xanh lá bạn ơi. Chỉ vào cái thùng là bậy òy.

Nếu cắt bỏ cái khúc cãi nhau ngoài lề ở phút 7:47 đi.

Mình thấy thay gì bạn lấy mấy cái ví dụ tương đối đó thà có sẵn mạng thì search ngay các hệ màu có hình minh họa chuẩn để nói.
  5. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

Bát Nhã ok vì mình lấy VD cho dễ hiểu thôi mà hơn nữa nếu mà dùng luôn hệ màu thì mọi người khó hiểu lắm
    cảm ơn bạn đã quan tâm nhiều lần sau mình rút kinh nghiệm hơn
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Ý là bạn lấy kết quả cho đúng ấy mà. Thay vì bạn mở mấy cái hình trong máy màu chưa đúng thì bạn mở chrome ra search ví dụ hình này và chỉ vào đó trình bày sẽ đúng hơn

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn