Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Blend và (có thể gọi) là manip :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Meapy, 5/5/13.

Lượt xem: 3,172

1. Meapy Mới đăng kí

Chào mọi người *v* ~
    Em cũng theo dõi diễn đàn lâu rồi :D Hôm nay cũng muốn a dua up hình lên, mong mọi người cho nhận xét thật lòng ạ ^_^

#1 [​IMG]

Đây là những hình do chính em chụp và blend màu xD~ mod là chị bạn iêm :3

#4[​IMG]

#5[​IMG]

#6 Em cũng không biết cái này có phải là manip hay không nữa :-? Lúc đầu tính làm manip, nhưng mà em lỡ quậy làm cho mod nó thảm họa quá nên đành chữa cháy theo cách này :D

#7 Áp dụng tutorial của một thành viên trên diễn đàn :3 (em xin lỗi vì không nhớ tên ạ T.T )

#8 The begining of Passion :)

Mong mọi người cho em xin ý kiến thật nhiệt tình ạ *múa bum búm*
    Có dòng chữ "Zhou | Photography" là em thêm vào cho nó ngầu ngầu thôi, chứ em mới lớp 11 à T.T nếu có photographer thật sự nào mà cảm thấy khó chịu vì dòng chữ đó thì cho em xin lỗi (T.T)

(^o^)~~

...
    Bun, Bạch Sầu Phi, HoangPigg6 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Like cái màu \m/
    Mà sao bạn chọn nhiều góc chụp nguy hiểm quá :))
    Bu Bươm Bướm, HoangPiggicesun thích bài viết này.
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

~~'v' *múa bum búm* 'v'~~

+ Hi hi ... Mình thấy những Pic trên nhìn cũng Ổn ha ! ^^
    PS:
    - Mem mới thì làm 1 Topic ra mắt làm quen đi ha ! Như vậy mọi người mới nhiệt tình nhận xét ! Hi hi hi ... :">
    Meapy thích bài viết này
  4. Hiếu Trần Duy

Hiếu Trần Duy Thành viên cấp 2

#1,3 khiêu khích quá >:)
    thiennguyenct thích bài viết này
  5. Meapy

Meapy Mới đăng kí

Hiếu Trần Duy, Thiên Ma: Tại lúc chụp, em đứng dưới đất, còn chị ý ngồi trên cao :3 :3 Mà đứng từ dưới chụp lên thì ... :if you know what i mean: :3 :3

Hổ Báo VietDesigner: em cũng làm theo nhiều tutorial anh chỉ lắm và cực kì hâm mộ anh í :3 :3 *bắn tim hường*
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  6. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

#5 để thực hiện dk bác phải trèo nên cây ak bác?
  7. Meapy

Meapy Mới đăng kí

8. kidhitech

kidhitech Thành viên cấp 1

Góc chụp của bác quả là manip :))
    Meapy thích bài viết này
  9. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Lấy góc rất táo bạo...like!
  10. Mộc nhĩ

Mộc nhĩ Thành viên cấp 1

ye, em thích pic rau má =)))
  11. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Góc chụp độc đây =P~ Màu cũng ổn, nhưng Text chưa đạt. :-?
  12. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Pic 4 hỏng nặng nhất trong các pic. Theo mình dự thì bạn dùng 50 1.8? Hầu hết ảnh của bạn sau khi chỉnh sửa đều bị bết màu, mất khối, có thể do dải sắc độ của bạn không đủ nên bị bết như vậy. Ảnh 1 mặt mẫu giống cái bánh đa quá. :( Không biết có phải do blend không nhưng mấy ảnh của model đầu tiên có vẻ hơi vàng (không đẹp) trông hơi giống người bị bệnh gan í :( Nói về góc chụp, bức 2 ok trong bộ 3 bức bạn chụp cho model đó. Ảnh 5 ổn hơn ảnh 4 trong bộ cosplay đó. Còn mấy cái sau thì mình no comment. Ý kiến cá nhân thì bức cuối cùng .... được nhất! Sorry mình đâm mạnh, chỉ mong bạn tiến bộ.
    Meapy thích bài viết này
  13. Meapy

Meapy Mới đăng kí

@Vũ Quốc Việt: pic 4 cũng đc mình đem lên trang fb và cũng bị đâm nặng rồi =3= thật sự thì những tấm hình ở trên là mình đều blend theo tut, nên khi nó k ra đc như màu mình mong muốn thì cũng chả biết chỉnh như thế nào (T.T) đem tấm 4 đó lên cũng chỉ vì tiếc cái công ngồi gần hơn 1 tiếng rưỡi để chỉnh. Mà cho mình hỏi tí là bết màu có phải là bị ám màu không vậy :-ss lúc chỉnh cũng sợ mod bị ám màu lắm mà không biết cách chỉnh (T.T)
    còn về lens thì #3 xài cái lens fix của thằng bạn (loại xóa mờ hậu cảnh í) #8 là tele 55-88 hay gì cũng k nhớ rõ (óc cá vàng:(( ) Còn mấy tấm còn lại đều là lens thường hết. :D
    Anyway, cảm ơn vì lời nhận xét đó nha ^___^ nếu k nv thì chả biết tới khi nào mình mới tiến bộ nổi (dù cũng hơi buồn) :D
  14. đinh văn hùng

đinh văn hùng Thành viên cấp 1

ai pro làm giảm bớt 1 số
    phụ kiện cho anh em thoải mái tí =.='^:)^
  15. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Ơ, làm thế nào để quote í nhể? Sao mình ko thấy nút quote hay trả lời đâu nhể? Meapy: Bết màu nghĩa là mất sắc độ dẫn đến màu tại khoảng đó bị hòa làm 1, thành 1 màu, 1 mảng bẹt, làm mất khối của vật thể cần chụp. Ám màu là thuật ngữ hoàn toàn khác với bết màu. Cần phân biệt nhé bạn. Tính mình thẳng, hay đâm ảnh nhiều nên ít khi khen ảnh lắm. Xem ảnh chỉ thích đâm chém thôi. he he he. Mình cũng thích nghe người khác chê ảnh hơn là khen ảnh mình chụp. Vì có chê mới biết điểm yếu của mình. Chứ còn vài lời khen vút đuôi, sáo rỗng, nhắm mắt lại chả cần xem ảnh cũng viết ra cả nửa trang A4 được. Bạn có thích nghe khen kiểu như vậy không? Mình bắt đầu chụp ảnh từ 2005 (hồi đó mua cái 20D giá 12tr, thêm cái lense nữa là 14tr) chụp hoa lá cỏ cây, cháu mình, nghĩ mình chụp đẹp lắm, up lên mạng, bị chém cho tả tơi rơi rụng. Lúc đầu tự ái ghê gớm luôn, ức chế muốn điên í, vì nhiều người nhận xét nặng lời lắm. Mình nhận xét ảnh của bạn trên kia toàn dùng từ ngữ nhẹ nhàng nhất có thể đấy. Nhưng sau cũng tự thấy những điểm người ta nhận xét thế là đúng, mình cần cố gắng. Cứ thế chụp tiếp, rút kinh nghiệm những gì tiền bối, người khác đi trước nhận xét ảnh của mình, dần dần vỡ ra nhiều điều, học được nhiều về bố cục, ánh sáng, màu sắc... Sau này gặp 1 số người trước kia nhận xét ảnh của mình, thực tế là đâm chém ảnh của mình ngoài đời, lại muốn cảm ơn họ, vì những gáo nước lanh họ giội vào mình thời gian đó giúp mình nhiều hơn là làm mình sướng với những lời khen sáo rỗng. (đến giờ vẫn có những người mình chơi cùng) Vài lời tâm sự với bạn, mong bạn hiểu những lời nhận xét trên kia của mình không mang ác ý, chỉ mong bạn rút kinh nghiệm để chụp tốt hơn. P.S: Lời cuối cùng, đừng nghĩ PTS là cứu cánh, là phép màu nhiệm, và blend màu sẽ làm ảnh bạn đẹp hơn. Mục đích nhiếp ảnh là ghi lại cảnh vật, sự kiện, đối tượng TẠI THỜI ĐIỂM BẤM MÁY, chứ không phải là ngồi chỉnh sửa, thay đổi, xóa ghép các hình ảnh lại để tạo thành bức ảnh đẹp. Hãy rèn thói quen cẩn thận với mỗi ảnh mình chụp.

Ủng hộ diễn đàn