Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh sắc màu cho mùa đông bớt lạnh :>

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi evyl spirits, 27/11/12.

Lượt xem: 4,015

1. evyl spirits Thành viên cấp 2

1.e thẹn

2.Đi tìm

3. hoa cúc nhỏ

4.Bao mùa thu hoa vẫn vàng như thế
    Chỉ em là đã khác với em xưa

5,Chạng vạng

6 độc bước

7. cầu long biên

8.thất tình .(bonus)

9.NHM band

10. Cái mặt em

...
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Tấm 1 và tấm 6 là được nhất, tấm 1 có vẻ bị crop lại nên hơi mờ. Các tấm còn lại thì một là góc chụp không được tốt nên mẫu hơi thô, hai là blend có vẻ tùy hứng, ko hợp với hình. Ngay cả tấm 6 rất được thì font chữ bị hư, hình này lại ko hợp với thư pháp bạn nhé.
    Phạm rất nhiều sai lầm cơ bản như font chữ bị hư, làm mờ rất tùy tiện k phân theo xa gần, hình chỉ nên crop lại, không nên bóp méo
  3. evyl spirits

evyl spirits Thành viên cấp 2

tấm 1 mờ là vì máy e cùi. còn e blend luôn tùy hứng :)).e thấy cũng chẳng sao. Nhưng hôm chủ nhật vừa rồi trời âm u nên cũng khó được màu đẹp, hơn nữa chụp máy kts nên ko có mờ phông xa gần .:D, e thì e thích tấm 5 và 6 nhất
  4. evyl spirits

nền mặt trời như vậy ko font thư pháp thì font j hở bác
  5. Boppi Boppa

Thư pháp để dùng cho hình mang tính hoài cổ, trang trọng 1 chút, có hợp với hình này không? nên dùng các font như Vni viettay, hay một số font hiện đại không chân bây giờ thì hợp hơn. Thậm chí chữ "giữ" của bạn còn bị hư font
    Không có mờ font xa gần thì blend không cần mờ phông. Như tấm #2 nền lúc rõ lúc mờ, cái ghê nv nữ ngồi cũng chỗ mờ chỗ rõ, làm rất cẩu thả, tùy hứng là hứng thì làm, chứ ko phải hứng là làm một nữa rồi bỏ, ngay cả hoa trên đầu mẫu cũng mờ, còn cây thì rõ @_@
    Tấm số 7 bạn cắt bớt người đi, thế cây cầu tới đó thì mất hết nữa bên lẫn song sắt à?? chữ Forever để như vậy, ai sẽ thấy đây? và ... tối nghĩa, cái gì "forever" ???
    evyl spirits thích bài viết này
  6. evyl spirits

Bác nói hay quá a,
  7. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

không rõ cái ý tưởng của bạn :-/
  8. evyl spirits

Bức napf vậy bác, hay tất ca? :)
  9. Baolambor

gần hết...vd như #2,3,6,8.......có lẽ do cách edit của bạn....nên làm rõ ý tưởng
    .
    còn nữa.......một bộ ảnh thì ko nên có qá nhìu ý tưởng như vậy *yk riêng của mình* :P
  10. evyl spirits

Có lẽ cách nghĩ của bạn khác của mình, chứ 1 bức ảnh thì để người xem cảm nhận .nếu nói ra thì ko còn là ảnh nữa, có lẽ m làm hơi bị chìm....
    Mình cũng hiểu 1 bộ thì chung 1 phong cách , nếu thế mình đã chọn những bộ ảnh cùng chủ đề , nhưng cái này m làm chơi thôi nên mỗi cái m chọn 1 kiểu khác nhau..
    >...
    Nhưng phải nói thật là còn nhiều lỗi :D
  11. Baolambor

ý mình là 1 bộ ảnh chỉ cần 1 ý tưởng..nhưng xuyên suốt.....
    ko nhất thiết là bạn phải nói ra ý tưởng......chỉ là mình thấy bộ ảnh của bạn ko thống nhất về ý tưởng, màu sắc cũng như cách trình bày...nên mình góp ý thế :D
  12. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Font ở tấm 5 là gì vậy bạn?
  13. tonytengteng

tonytengteng Thành viên cấp 1

mình k có ý chê, nhưng thực sự là k có ấn tượng j lắm
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Nhiều tấm giật mình suýt té ghế
  15. Boppi Boppa

Nhìn tấm cuối k còn lạnh nữa, mà hãi luôn chứ
  16. evyl spirits

Ảnh chụp gái chứ có chụp ma đâu bác
  17. evyl spirits

5 hay 4 hả bạn
    tấm cuối là mặt e rùi bác :D
  18. Boppi Boppa

Bạn cứ sửa hoài vậy, thứ tự tùm lum hết thì câu nọ xọ câu kia à ??? lúc mình nói thì tâm cuối là bấm bonus của bạn đó
  19. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Nhìn nhầm tấm 4 bạn ơi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn