Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ba logo mình vừa hoàn thành, mong nhận được đánh giá của mọi người!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Song Tử SE, 21/10/14.

Lượt xem: 4,947

1. Song Tử SE Thành viên cấp 1

Trước hết phải xin lỗi là bài trước em đặt title ngông quá tại không nghĩ mọi người chú ý nhiều vậy. Em mới chập chững nên không dám múa rìu đâu, mọi người thông cảm.
    Logo lần này là tự sáng tạo trên yêu cầu chứ khách không phác thảo như bài đầu em làm, mọi người cho ý kiến thẳng tay để em rút kinh nghiệm. Cảm ơn mọi người.
    Yêu cầu của khách tóm tắt như vầy:
    Thiết kế logo cho công ty có tên là EDM Pack (EDM: Electronic Dance Music). EDM Pack kinh doanh gói sản phẩm hướng đến khách hàng là những fan hâm mộ tham gia những liveshow âm nhạc và họ sẽ mua gói sản phẩm này (nón, áo, giày, case điện thoại, nói chung là vật dụng thường dùng của các tính đồ âm nhạc....) Logo nên trông vui mắt và sinh động.
    Tôi sẽ xem thử nhiều ý tưởng của bạn, từ những logo chỉ từ những font chữ cho đến logo sáng tạo, cách điệu, nhưng đừng gửi cho tôi thứ gì tôi có thể tự làm với PTS. Tôi muốn một thứ khác lạ.
    Đây là 3 mẫu em vừa hoàn thành ( cơ mà nói sơ là em ưa flat design :D)

EDM chọn font cứng chỉ sân khấu, pack là dây tai nghe màu đỏ sôi động đặt trên EDM ý em muốn tạo cho người xem cảm giác đang hòa vào đám đông xem live, đầu người lô nhô phía trước :v

#2: EDM là nhiều mảng màu xanh khác nhau tượng trưng cho màu sắc ánh đèn sân khấu + đường wave nhạc đồng thời kết hợp chữ pack.

#3: DJ chà hai đĩa cũng là chữ e và chữ d :D cơ mà mẫu này e tự thấy phối màu có vẻ không ổn? :|

Đây là thiết kế của bạn em :v các bác so sánh cũng được, khỏi lo em tự ái :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/10/14
    ToiHocDoHoa.com, Herrera.Jr, stun_stakura6 người khác thích bài viết này.
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn đưa sản phẩm chưa qua Mockup lên xem thử nào!
  3. Song Tử SE

Song Tử SE Thành viên cấp 1

Thái Châu mới thêm vào rồi đấy bạn, b xem thử :)
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Uhm. Mình Vote cho #1 nhé. Đơn giản, tinh tế, dễ nhìn.
    Ann DeceSong Tử SE thích bài viết này.
  5. Song Tử SE

và đấy cũng là mấu mình tâm đắc nhất trong cả ba, tks bạn :)
  6. jetperfect

jetperfect Mới đăng kí

Mình vote cho mẫu #2 nếu nó thêm 1 chút màu sắc nữa, vì âm nhạc là đa sắc màu mà :liked
    Song Tử SE thích bài viết này
  7. Song Tử SE

jetperfect sẽ tham khảo ý kiến của bác :v
  8. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

#1 được nhất trong 3 cái trên đó bạn, thử nhiều bố cục và font chữ khác nhau xem.
  9. Song Tử SE

doanhaitu cảm ơn bác! #1 nghe có vẻ hơi mất cân đối tí bác nhỉ!
  10. duclocht

duclocht Thành viên cấp 1

Vote cho #1 nha !
    đơn giản mà đẹp ^^
  11. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Mình cũng vote #1
    à sẵn tiện bạn có thể gửi cho mình cái mockup #1 ở hình 2 và 4 không...Tks nhiều!
  12. Song Tử SE

Cậu Út thanks bạn! bạn vô đây graphicburger.com/tag/mock-up/
    mình ko nhớ link cụ thể cơ còn nhiều cái đẹp hơn đấy, #4 thằng bạn chèn background thôi :D ko phải mockup
  13. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

14. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

các logo của bạn nhìn rất đẹp :) mình thấy ưng nhất logo đầu
  15. Song Tử SE

16. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:-? vote cho mẫu 1 và 4
  17. Song Tử SE

SwingsOnlyone bác cứ so sánh #1 với #4 đi khỏi lo em tự ái ^^
  18. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

;;) nếu đã k tự ái thì mình xin nói thẳng ý kiến cá nhân, mình vote mẫu 1 nhưng có 1 điểm góp ý: bạn nên lên màu trắng cho từ "Pack" chứ k nên dùng màu đỏ. Còn chữ "EDM" dễ lên màu hơn nên bạn chọn màu gì tùy bạn (tốt nhất là màu tươi trẻ và mạnh mẽ như yêu cầu của bên đặt hàng). Còn lại ok cả rồi, bạn làm demo như mình nói rồi lên mockup xem thử cái nào đc thì gửi cho khách
  19. Song Tử SE

20. yuna1992

yuna1992 Thành viên cấp 1

Mình thích mẫu #1, nhìn đơn giản và cảm thấy sự chuyện nghiệp nhiều hơn.
    Mẫu #2 thì mình thấy đa màu, ở dưới còn thêm chữ PACK nhìn rất là rối rắm, với mấy mẫu này thì mình nghĩ bạn thử thu nhỏ lại xem coi có nhìn rõ được các chi tiết ko :D
    Mẫu #4 thì mình thấy giống cái xe, nhưng cảm nghĩ cá nhân là... nó hơi thường.

Ủng hộ diễn đàn