Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ Red Giant Magic Bullet Suite v11.4.0 (update 29/06/2012)

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi mr_minh_269, 29/6/12.

Lượt xem: 94,718

1. mr_minh_269 Thành viên cấp 2

HOME PAGE

Tất cả mọi thứ bạn cần để kể câu chuyện của bạn :)
    Magic Bullet Suite 11.4.0 - phát hành nóng nhất, mới nhất của bộ công cụ chuyên nghiệp cho các nhà làm phim ở khắp mọi nơi. Được thiết kế bởi chuyên gia colorist và đạo diễn phim Stu Maschwitz, bộ Suite này được sản xuất bởi những người chuyên nghiệp của Hollywood - kết quả của 1 phong cách trên nền đầu tư độc lập.
    Bộ 9 công cụ cần thiết để bạn nắm bắt được cảm xúc chủ đề của bạn, làm cho các cảnh của bạn trở nên cá tính và hấp dẫn hơn.
    • Magic Bullet Colorista II
    • Magic Bullet Cosmo 1.0
    • Magic Bullet Denoiser II 1.2
    • Magic Bullet Frames 1.1
    • Magic Bullet Grinder 1.5
    • Magic Bullet Instant HD 1.2
    • Magic Bullet Looks 2.0
    • Magic Bullet Mojo 1.2
    • Magic Bullet PhotoLooks 2.0
    Với sự bổ sung gần đây của Denoiser 2 và Looks 2, các Magic Bullet Suite 11 đã vượt xa chính nó, thậm chí cho ra các sản phẩm chuyên nghiệp với một khoản tiết kiệm lớn. Cho dù bạn đang có nhu cầu xử lý màu sắc, thêm những hiệu ứng đẹp hơn hoặc lọc sạch các tiếng ồn kỹ thuật số, Magic Bullet Suite sẽ giúp bạn tạo ra sản phẩm cuối cùng thoả mãn hoàn hảo cho câu chuyện của bạn.

Có gì mới?
    - Tin HOT! PhotoLooks 2 đã có thể tạo hiệu ứng màu sắc đẹp cho các nhiếp ảnh gia trong khi dùng phần mềm Photoshop, Aperture và Lightroom.
    - Denoiser II - Không còn phải lo lắng về tiếng ồn môi trường. Nhanh hơn, bộ lọc âm thanh ổn định giúp lọc sạch tiếng ồn trong video gốc.
    - Looks 2 và Mojo giờ đây đã tương thích với Final Cut Pro X và Motion 5; Looks 2 cũng đã hỗ trợ Sony Vegas Pro và Avid Media Composer.
    - Tất cả sản phẩm của Magic Bullet tương thích hoàn toàn với hệ điều hành OS X Lion.
    - Cài đặt dễ dàng! Tiết kiệm thời gian với trình cài đặt đơn, một serial key cho tất cả các sản phẩm.
    - Looks 2 giờ đây luôn được Red Giant Link chú ý, các bản cập nhật mới hoặc bản cập nhật miễn phí sẽ được chúng tôi thông báo đến bạn ngay tức thì.

[lock]Windows OS
    MAC OS[/lock]

Serial Number

Nếu các bạn chia sẻ bài viết này sang các trang web hoặc forum khác xin vui lòng ghi rõ nguồn từ vietdesigner.net
    Tks 4 reading
    :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/12/13
    pitlamgi, DzungDG, MissStupid9519 người khác thích bài viết này.
  2. mn1st

mn1st Mới đăng kí

cho em hỏi xíu ạ! em mới cài after effect và down bộ này về cài đặt! nhưng cài xong em thấy effect chỉ có magic bullet Denoiser và Frames thôi ạ còn Colorista II , Cosmo .v.v.. thì không thấy đâu hết. Xin chỉ dẫn em cách giải quyết vs a! em xài AE CS4 32-bit
  3. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Bạn chú ý xem lúc cài đặt bộ suite bạn có nhập serial key đầy đủ cho các plug-in và chọn đúng phần mềm (như của bạn là After Effect CS4) không nhé. Bộ suite này vẫn hỗ trợ cho CS4 mà :)

4. mn1st

mn1st Mới đăng kí

em đã làm đúng như a chỉ nhưng vẫn không dc ne. Còn cái phần General Support ( hình cuối cùng trong phần trả lời của a) e cài xong ko thấy phần đó. em đã điền serial đầy đủ và đánh đấu tất cả. và sau đó đánh dáu MB suit for AE CS4. Nhưng khi xong vào trong AE chỉ thấy xuất hiện 2 plug-in như trên đã nói :(
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cái watermark resize bé bé lại thôi cậu ơi :)
  6. mn1st

mn1st Mới đăng kí

co ai giup e vs a :(
  7. mr_minh_269

Tiếc là mình không có bản CS4 để test lại kiểm tra, nhưng mình cài trên bản CS6 thì thấy nhận đầy đủ bạn ạ (như hình mình chụp trong bài viết đó). Cái bảng General Support là mình chụp từ trang chủ của nó (minh hoạ cho việc bản này vẫn hỗ trợ CS4) chứ không có trong lúc cài đặt đâu ^^..

Bạn thử tải bản suite 11.3 ở đây về cài xem có nhận đủ không nhé, nếu không đc nữa thì thử nâng AE lên bản CS5 hoặc CS6 xem thế nào.
    ok :)
  8. gaugau82

gaugau82 Mới đăng kí

Bạn ơi! Up lại link serial đi lỗi link rồi, Tks nhiều
    mr_minh_269 thích bài viết này
  9. prokid

prokid Thành viên cấp 2

bác ghi hộ cái serial ra cho mọi người dễ nhập với +.+!
  10. mr_minh_269

Chịu khó đi bạn, gõ 1 lần rồi lưu lại file notepad ^^
    Mình để ảnh thay vì text cũng vì lý do riêng :)
  11. Trungdesigner

Trungdesigner Thành viên cấp 1

Trời ơi vị cứu tinh của lòng toiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
  12. nguyentiettruc

nguyentiettruc Thành viên cấp 1

điền key vào thế nào các bạn, nhiều key vậy biết điền thế nào...
  13. mr_minh_269

bạn cứ cài rồi khắc sẽ biết cách điền key :)
    bạn cứ điền lần lượt key tương ứng với tên plugin là đc.
  14. viettranquang

viettranquang Mới đăng kí

bạn cho hỏi mình cài đúng như bạn hướng dẫn,điền key cũng đúng theo từng plugin nhưng sao khi cài xong,vào cs6 mở Magic Bullet Looks chọn blend màu xong nhấn finish thì hình xuất hiện dấu chéo màu đỏ.tháo ra cài lại vẫn bị,mình xài win 7 32
  15. mr_minh_269

Có thể bạn vẫn chưa cờ rắc thành công hoặc không tương thích phần mềm, bộ này dùng cho CS6, cho cả 2 loại win x86 (32bit) và x64 (64bit).
    Bạn thử gỡ ra cài lại xem, mình cài và dùng hoàn toàn bình thường, cờ rắc ok và ko bị hiện tượng sọc chéo (máy dùng win x64 và CS 64bit).
    Bạn hãy thử với các plug-in khác như Colorista hoặc Mojo xem có bị hiện tượng như thế không.
  16. ducbeovn

ducbeovn Mới đăng kí

Thớt ơi. Mình dùng Ps và Lr vậy nên cài cái nào trong bộ sản phẩm này. Chỉ biết mỗi Photo Looks
  17. demenntk

demenntk Mới đăng kí

Lúc cài đặt thì điền key nó không chấp nhận. Add vào Edius thì chỉ có Looks là có chỗ để điền key, còn những cái khác toàn bị gạch chéo.
  18. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

Serial của cái looks ko được. Bác nào có serial khác ko? :)
  19. mr_minh_269

Mình không biết các bạn add key vào có bị nhầm lẫn hay không chứ mình đã check lại rất kĩ rồi, không có vấn đề gì đối với key này cả :-s

Thì bạn cứ cài Look thôi, tuỳ nhu cầu sử dụng mà :D
    Yanxuducbeovn thích bài viết này.
  20. hungpk

hungpk Mới đăng kí

Mình cài được thành công, cám ơn anh Mr Minh nhiều !

Ủng hộ diễn đàn