Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ tranh cổ động "Giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt"

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi phập luôn, 9/5/14.

Lượt xem: 5,760

1. phập luôn Thành viên cấp 1

1 năm rồi bà con ơi!

...
    Tạ Minh Hảo, KingRO, minhhuyit26913 người khác thích bài viết này.
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Cái này hay, mình rất thích.
    phập luôn thích bài viết này
  3. nikita kakashi

nikita kakashi Thành viên cấp 1

i like it :)
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Đẹp.
  5. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

theo mình thì tiếng việt chưa hoàn chỉnh lắm mà. Nên nó sẽ vận động để biến đổi cho tới lúc phù hợp. Điển hình là chữ "gì" và "gà".
  6. phập luôn

phập luôn Thành viên cấp 1

ý bạn Thiên Đặng mình không hiểu lắm:-?
    newstar94 thích bài viết này
  7. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

:-s bức 1 của bạn có ý gì không nhỉ? Mình tưởng là "hồn thiên" chứ nhỉ :D?
  8. phập luôn

Tiếng nói và chữ viết là đại diện cho nền văn hóa của một dân tộc từ lúc hình thành, của thế hệ ông cha ngàn đời để lại...nó là linh hồn, là hồn thiêng đất nước bạn à!
    Mọi sự nhào nặn, chế biến Tiếng nói và Ngôn ngữ của thế hệ sau đều là sự xúc phạm vào nền văn hóa truyền thống đó, và là dấu hiệu của sự mất gốc...
  9. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Chết thật , mình thiếu mất chữ "g"
    Mà sao bạn nói gì nặng nề thế nhỉ? Tại sao "mọi sự nhào nặn, chế biến..." lại đều là "sự xúc phạm" "nền văn hóa truyền thồng" vậy bạn? Còn "mất gốc" bạn nói ở đây mình cũng thấy lạ. Theo như mình hiểu biết thì chẳng phải các ngôn ngữ đều có những gốc chung rồi qua sử dụng ở từng nơi, từng nhóm người nên dẫn đến hình thành nhiều ngôn ngữ khác nhau. Vậy chẳng phải thế hệ sau (mà trước thế hệ chúng ta) rất xúc phạm các thế hệ đầu :O? Ngoài ra, hình như ngôn ngữ còn có sự phát triển của nó thì phải?
  10. phập luôn

Cám ơn phản hồi của bạn "nguyenlamlll"
    Mình nói hơi thiếu ý chứ thật ra không nặng nề đâu bạn, đúng ra là "Mọi sự nhào nặn, chế biến Tiếng nói và Ngôn ngữ của thế hệ sau làm cho ngôn ngữ dân tộc bị xấu đi đều là sự xúc phạm vào nền văn hóa truyền thống đó, và là dấu hiệu của sự mất gốc..." (Đặc biệt là thứ ngôn ngữ "xì tin", ngôn ngữ thời "@").
    Đúng là ngôn ngữ sẽ còn sự vận động, biến chuyển. Và biến chuyển thế nào thì điều đó phụ thuộc vào phần lớn ý thức sử dụng của giới trẻ bạn à!
    Mời bạn ghé thăm https://www.facebook.com/Toiyeutiengnuoctoi?ref=hl để tham khảo thêm và cùng chia sẻ nhé!
  11. vanduewe12

vanduewe12 Banned

trong với sáng, mệt :))). toàn mượn tiếng nước ngoài để diễn đạt mà đòi trong sáng.
  12. ndduong2014

ndduong2014 Thành viên cấp 1

làm tranh cổ động chống Tàu đi bạn ơi :D
  13. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

tác phẩm đẹp :-? ý nghĩa

Ủng hộ diễn đàn