Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bởi vì Đam mê

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi habell, 11/4/13.

Lượt xem: 2,368

1. habell Thành viên cấp 1

Em năm nay đang học lớp 11 . E thích chụp ảnh lắm .:D hiện giờ vẫn thường hay lôi ảnh ở điện thoại ra sửa và học blen màu...cơ mà ảnh chụp bằng điện thoại chất lượng kém quá , e đang cố dành dụm và lao động để mua máy :(( . Nhiều người hỏi mai sau định thi trường gì và đi làm gì thì e vẫn chưa biết trả lời thế nào :(. E có nói với mẹ là mình thích chụp ảnh và học chụp ảnh thì bị nói là vớ vẩn lung tung buồn quá :( . mỌi người cho e biết nên học trường gì và mai sau làm gì không ạ định hướng cho e với , em đang mù mờ không biết đi đâu . Em chưa nói được lí do chính đáng để theo đuổi ước mơ của mình :(

...
    lifecd thích bài viết này
  2. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Bạn đọc lại tiêu đề bài viết là biết chọn cái gì và có lý do rât chính đáng rồi mà, "Bởi vì Đam Mê".
  3. habell

habell Thành viên cấp 1

lifecd nhưng biết học trường gì bây h trong khi đó mình thích chụp ảnh ?
  4. thiennguyenct

thiennguyenct Thành viên cấp 2

học trường gì kiếm đc thật nhiều tiền . khi đó thích chụp gì thì chụp , thích đi đâu chụp thì đi , thích mua loại súng nào cũng đc .
  5. habell

habell Thành viên cấp 1

thiennguyenct : cơ mà cuộc sống có dễ thế đâu bạn :D
  6. thiennguyenct

thiennguyenct Thành viên cấp 2

mình thích đi nhiều nơi , thích chụp ảnh , mê pts , web, blend ảnh , thích ngắm gái vv và phân vân . và mình học cơ khí ,
    Luda Tínhabell thích bài viết này.
  7. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

Anh đang học Ngân hàng. Cũng thích chụp choẹt các kiểu đây này
  8. habell

habell Thành viên cấp 1

VÂng e cũng thích chụp lắm :) ko biết bao h mới có máy để chụp đây
  9. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

đã có rất nhiều người phân vân về vấn đề này rồi :)
    nhưng mình nghĩ bạn nên rạch ròi, tự suy nghĩ kĩ là đó có thực sự là đam mê hay không, hay chỉ là 1 trong vô số sở thích (có thể là nhỉnh hơn đôi chút) mà thôi. Bạn đã bao giờ nghĩ là nếu như mình thất bại trong nghề nghiệp chụp ảnh, hoặc chỉ có thể chụp cách dịch vụ bình thường, vất vưỡng qua ngày, thì lúc đó bạn sẽ xử lí như nào chưa :) Lúc mình còn học cấp 3, thì suốt 3 năm học chả bh chịu học, toàn viết nhạc, chỉnh âm, rồi lên mạng tìm ảnh về chỉnh màu, ngồi vọc pts các kiểu, rồi sau đó khi đến lúc thi đh thì mình quyết định nói với gia đình là mình sẽ theo con đường mình chọn, sau này ra sao thì mình tự lo, kiểu chết thì chôn thôi, nên giờ mình đang học Arena, mặc dù cũng không biết sau này có tự lực được không, cũng còn mập mờ lắm, nhưng mình không bh hối hận với quyết định không học đh :) Đây chỉ là 1 số chia sẻ cá nhân của mình :) Riêng mình thấy, nếu chỉ là sở thích nhất thời thì nên chọn học đại học rồi sau đó nuôi sở thích :) Mong bạn có quyết định sáng suốt cho bản thân
  10. habell

habell Thành viên cấp 1

Ukm có lẽ học vậy . HỌc để mai này phục vụ sở thích :), MÌnh vẫn mịt mù về cái này lắm mới cả trong gia đình bạn bè không ai có thú vui với máy ảnh :(
  11. YFG730S

YFG730S Thành viên cấp 2

cũng đam mê nghệ thuật, và h đi làm kitchen hand ^:)^
  12. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

Mình cũng thích đồ họa, thích xem & phê bình phim, thích leo trèo chạy nhảy, thích đi du lịch đây đó, thích tìm hiểu khoa học, thích vật lý ứng dụng..... và mình học ngành Computer Science \:D/
  13. Phục Sinh

Phục Sinh Thành viên cấp 1

chị giống em rồi habell ạ hihi!
  14. muatku

muatku Mới đăng kí

bạn nên thi vào trường đại học sân khấu điện ảnh khoa nhiếp ảnh bạn ạ, mình cũng giống bạn ngày xưa, nhưng may mắn là giờ mình đã là sv của trường, chúc bạn sớm đạt đc ước mơ...^^

Ủng hộ diễn đàn