Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Brand] Bộ nhận diện Luxury phones

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Khoi Le, 5/4/14.

Lượt xem: 2,727

1. Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

Bộ này mình làm cho bài bảo vệ ở trường môn nhận diện thương hiệu , Mẫu điện thoại chỉ lấy hình minh họa trên mạng thôi nhé :)

Các màu logo dự kiến: ( ở đây mình chọn logo thứ 4 )

Ý nghĩa logo - giải thích ngắn gọn thôi nhé :)
    Chứ L chữ cái đầu của Luxury được cách điệu thành dấu stick nằm trong ô vuông - ở đây ý mình muốn nhấn định sự lựa chọn. ( dấu stick mà các bạn hay khảo sát trắc nghiệm trên máy đó )

Name card:

Bì thư:

1 mẫu bì thừ khác nhưng hơi teen nên mình ko chọn ^^:

Brochure:

Và 1 số sp khác mình đang làm nữa chừng :)

[​IMG] [​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/14
    lenm thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

đẹp quá bác ạ, thích cái Brochure
  3. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Logo hình như chưa có sự đầu tư về phần màu sắc lẫn text.....màu sắc vẫn hơi xỉn - màu này không sang và không hợp lắm so với thương hiệu mà bạn đang làm về điện thoại. Nếu bạn định làm theo kiểu dập kim loại vàng thì nên chọn BG là màu đen thì nhìn nó mới sang...chứ k nên chọn màu vàng như màu bùn thế kia :)...mà sao nhìn size name card bạn làm trông lạ thế...bạn làm size bao nhiêu thế...???...mà thiết kế name card thì đừng có bao h dùng những font chữ cơ bản như myriad hay là Arial + tahoma cả...bởi vì nó kém chuyên nghiệp lắm..nên đầu tư chọn lựa những font chữ nào nhìn cứng cáp + sang trọng thì nó mới phù hợp với thương hiệu mà bạn đang làm

Chỉnh sửa lần cuối: 6/4/14
    Khoi Le thích bài viết này
  4. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

Cám ơn bạn đã góp ý nhưng đơn giản cũng có nhiều kiểu của nó đâu cứ mỗi màu đen là sang. Bạn xem kỹ lại text xem nó là font gì nhé, font mà đa số người thiết kế nào cũng xài mà bạn lại nhìn ko ra @@
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Vãi cả ArtWork.
  6. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

mình không thích cái phần hình tóe tóe của bạn ở trong card với phong bì lắm,bạn thử nhấc logo cho vào đấy xem sao, với cả hình như bạn bóp méo chữ thì phải (trong name card), cảm giác chữ nó bị mất form
  7. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

cám ơn mọi người góp ý, mình cũng có cảm giác ko ổn lắm :) mình sẽ tiếp thu ý kiến của các bạn cho bộ nhận diện khác ( Bộ này đc duyệt và mình nạp mất rồi )

Ủng hộ diễn đàn