Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Brand identity [ Newbie cần nhiều nhận xét ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi GH041295, 21/4/16.

Lượt xem: 3,859

1. GH041295 Thành viên cấp 1

Cái này em làm hỗ trợ cho 1 start up và giao demo cho họ rồi không biết có được đưa vào sử dụng không nữa!
    Anh chị cho em xin ý kiến nhé !

...
    Phạm Hữu Dưx.wind thích bài viết này.
  2. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Rớt rớt sao đó
  3. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

nhìn logo cứ thế nào ấy, chắc do chưa quen 8->8->8->
  4. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Đúng là nhìn nó "sao sao". Chắc do bị nghiêng 45 độ, đường nét dày và nặng nề, nhiều góc nhọn nên tạo cảm giác không thoải mái khi nhìn. Hai màu này dùng chung thì cũng đã hơi lỗi thời rồi, chưa kể đến font chữ quá bình thường.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  5. Jam Meo Meo

Jam Meo Meo Thành viên cấp 1

- Chỗ construction hơi khó hiểu
    - Tiếng Anh thì tiếng Anh hết, tiếng Việt thì tiếng Việt hết
    8->:-?
  6. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Fail thớt à :3. Làm lại logo nha. Còn mấy món còn lại là bạn bỏ logo vào chứ có gọi là thiết kế đc đâu.
  7. bdesign

bdesign Banned

Logo trông như cái hàng rào. Làm lại.
    phankien9x thích bài viết này
  8. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Bác bdesign bác xoắn não em nó quá bác ơi
    Đinh Hoàng Quý thích bài viết này
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ý nghĩa là gì?
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Logo cho dịch vụ oder mà mình xem chẳng thấy hình dáng liên quan ở đâu cả, ít nhất bạn phải cho người ta thấy được cái gì liên quan đến ngành nghề. Ví dụ bạn vẽ một chiếc hộp với vài tia tạo cảm giác đang di chuyển và trong hộp đó bạn cách điệu chữ H đẹp đẹp bỏ vào cũng được, thế là người ta nhìn vô cũng hiểu được phần nào là à đây là cty chuyên oder hàng hoá. Không biết làm lâu chưa chứ sao mình thấy qua logo này bạn chưa am hiểu cơ bản 1 logo là gì? Và thiết kế lúc nào ở tình huống nào nên cách điệu chữ, không phải lúc nào cũng cách điệu làm cho logo không có hồn.
    P/s: các bác có nhận xét thì chịu khó bỏ tí thời gian ta diễn giải cho người ta hiểu, chứ nói chung chung thất bại hay xấu này nọ thì ngay cả con robot nó cũng cmt được. Ok
    GH041295 thích bài viết này
  11. Đinh Hoàng Quý

Đinh Hoàng Quý Mới đăng kí

Mk thấy nên để logo có cái gì đó liên quan đến sản phẩm sẽ tốt hơn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn