Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Brand VENUZ - Mình tập tành thiết kế bộ nhận diện

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Bống Heo, 26/1/15.

Lượt xem: 2,595

1. Bống Heo Thành viên cấp 2

Đợt trước mình có tính mở 1 chuỗi cửa hàng về phụ kiện thời trang - Accessories. Đặt tên cho hãng là VENUZ. Cũng có tập tành chút xíu về thiết kế bộ nhận diện. Cũng không rõ làm như vậy có đúng không nữa. Có gì cả nhà góp ý cho mình nhé. Đa số mọi người chọn mẫu có icon là hình cô gái. Mà mình thấy hoa cũng đẹp mà T_T Thiệt khó nghĩ quá đi :D
    Kèm với mấy logo mình mới lên ý tưởng chưa làm bộ nhận diện. Các bạn góp ý cho mình nhé.

BốngHeo

...
    Phạm Hữu Dư, quabong2690, Hoang_Rau8 người khác thích bài viết này.
  2. micky1503

micky1503 Thành viên cấp 1

khá đẹp đó bạn. mình cũng đang tập tành làm nhưng chưa ra tác phẩm
    Bống Heo thích bài viết này
  3. Arte Nguyen

Arte Nguyen Thành viên cấp 1

màu tím đẹp đó , mẫu bông hoa đẹp hơn, phần text venus chưa sang
  4. Bống Heo

Bống Heo Thành viên cấp 2

Uuu.. mình cũng đang muốn tìm font nào đó hợp hơn. Vừa mềm mại mà vẫn sang T_T
  5. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

hồi học Arena mình cũng có làm 1 đồ án Venus :v
    logo mình làm :

Mình thấy cái logo của bạn cái thứ 1 đc đó
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/1/15
    Bống HeorockmanX7 thích bài viết này.
  6. thoihienchinh

thoihienchinh Mới đăng kí

Rãnh rỗi :))
  7. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

xu hướng năm nay là màu ẩm như #d35400 nên mình nghĩ cái logo số 6 được đó bạn
  8. rockmanX7

rockmanX7 Thành viên cấp 1

Cũng gà logo nhưng cho tham gia chút ^^. Cái bông hoa làm bằng chiếc lá nhìn cũng đẹp đó, nhưng ý nghĩa, tượng trưng,... của nó là gì thì mình nhìn k ra ^^ Cô gái cũng vậy, nếu cả 2 đều đẹp thì bạn chọn cái nào có ý nghĩa hơn đi.
    Cái thứ 3 thì mình nhìn ra chữ v dc uốn theo hình cái bông tai, k biết phải ý bạn v ko?
  9. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

mình k thích mấy cái font lắm, nếu được chọn mình sẽ ... k chọn cái nào 8-}
  10. Andu

Andu Mới đăng kí

Mình thích mẫu được trình bày trên mockup đầu tiên^^.
    Theo ý kiến cá nhân của mình mẫu cô gái nếu không giải thích thì nhìn sẽ nghĩ đến tiệm cắt tóc^^.
    Còn mẫu bông hoa, mình cũng thấy chưa sát với "phụ kiện thời trang" cho lắm, nhưng nếu phải chọn thì miễn cưỡng chọn em nó^^.
  11. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

mẫu từ 1 đến 6 phần biểu tượng có ý tưởng đó bạn, nhưng ko phải trái tim, biến thành bầu zú chắc hot hơn. cách bạn chọn màu rất sang, rất hợp nếu làm phụ kiện hay thời trang
  12. Bống Heo

Bống Heo Thành viên cấp 2

Hehe... thx các bạnnnn. Hình cô gái hay bông hoa hay sự mềm mại của font mình dùng làm logo đều là muốn thể hiện sự nữ tính nhẹ nhàng. Kèm thêm sang trọng vì tính mở 1 chuỗi và cũng là để dễ đa dạng mặt hàng. Vì Accessories mình hướng tới các bạn nữ là chính. Nhưng về lâu dài thì sẽ mở rộng hơn. Mà mình cũng thích icon của logo 3 :)))
    Andu thích bài viết này
  13. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Bống Heo không liên quan nhưng bạn xinh quá :P
  14. micky1503

micky1503 Thành viên cấp 1

có bạn nào có Font Handmade không share minh với
  15. vmaxer

vmaxer Mới đăng kí

đẹp đó bạn. Cũng đang tập tành làm thử đây nhưng chưa được :)
  16. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

Font chữ thì chọn 4 5 6 7 đều đc. thực ra là 2 phương án thôi nhỉ, 1 cái thì mềm mại 1 cái thì uyển chuyển.

Nhận xét của người ko chuyên :D
  17. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Mình thấy có gì đó ko ổn "Bống Heo" ak! hay là bạn thử show logo theo kiểu chỉ cần text thanh và mảnh có lẽ ok hơn là dùng font text + mấy họa tiết kia đó!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn