Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

< Branding> CHẤT Coffee Identity

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Khanh Mây, 17/3/14.

Lượt xem: 4,533

1. Khanh Mây Thành viên cấp 1

Đây là một job thương hiệu nhỏ em làm cho khách. Yêu cầu của khách khá đơn giản nên em làm rất thoải mái thôi, ý tưởng không có gì cao siêu cả :P Share lên mọi người cùng mổ xẻ, cũng để em rút kinh nghiệm lần sau nữa ạ.

...
    SwingsOnlyone, minolta9xi, santazero111 người khác thích bài viết này.
  2. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Em thấy Logo Chất của bác hơi cứng. Em nhìn chả ưng tý nào. :-w
    P/s: Cá nhân e thấy vậy thui nha. :D
  3. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Nói chung thì cũng ổn :like:..1 Like cho bác...hình như tuần trước nữa e cũng có xem bộ này của bác trên behance r` :v

#1: Bác Chất PC comment thì không chất cũng phải thôi =))

Thế bác lấy khách bộ này bao nhiêu ????
    Chất PCKhanh Mây thích bài viết này.
  4. Khanh Mây

Khanh Mây Thành viên cấp 1

Chất PC Thanks ý kiến của bác (buồn 5p) :( Bác có thể nói rõ cảm giác cứng ở chỗ nào ko ạ, nét/font/text hỗ trợ.v.v..
    Chất PC thích bài viết này
  5. Khanh Mây

dinhanhkhoi Trên đời này em ghét nhất cụm từ "CŨNG ổn/được/đẹp/tốt" =))
    Đùa thôi, thanks bác :">
  6. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Coffe cần logo chú ý đến tính thư giản và thoải mái, điều này logo trên quá cứng, và sắt
    Màu sắc nhận diện chưa phù hợp. Màu vàng k liên quan tới màu của coffe và điều đặc biệt hơn đây làu màu nóng, khi nhìn vào rất khó chịu và ngành ngề lại cần sự thoải mái. điều tối kỵ trong thiết kế đố bạn
    minolta9xiChất PC thích bài viết này.
  7. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

:-bd Font, text hỗ trợ của bác xịn rồi. Mọi thứ rất đẹp. Chả hiểu sao em k thích cái Logo. Em thấy bố cục nó k hay lắm....Chê cho bác buồn 5' nữa. :D
    Khanh Mây thích bài viết này
  8. Khanh Mây

Laad Design Thanks ý kiến của bác :) Nhưng có vài điều sau đây em không đồng ý:
    - Font logo: Dạng gothique, đây là font khách hàng thích nên họ muốn dùng nó làm logo luôn. Nếu bác có từng thấy qua dạng font gothique chắc sẽ rõ độ cứng và 'râu ria' của nó thế nào, em đã cố gắng giảm tối đa độ sắc và làm mập nét hơn.
    - Màu sắc: Phải nói thêm khách của em dân làm ăn nên em recommend tông vàng-đen cho hợp với mệnh và phong thuỷ ạ. Với lại, màu vàng - đỏ dùng rất nhiều (nếu không muốn nói là đặc trưng) trong ngành hàng ăn uống mà bác @-) Vài reference dùng tông vàng-đen/vàng đất-đen bác tham khảo qua:
    https://www.behance.net/gallery/James-Tea-Merchants/6879811
    https://www.behance.net/gallery/Daily-Press-Identity/9935753
  9. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Đẹp lắm bạn
    Cho dù ai nói nó xấu hay bình thường đi chăng nữa thì cách trình bày 1 sản phẩm như thế này đã để lại ấn tượng đẹp cho người xem rồi . Vote cho bạn
  10. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

nhìn chữ chất của bác vẫn hơi uốn lượn kiểu romance quá :-?, nhìn nó không thoải mái,
    https://www.behance.net/gallery/James-Tea-Merchants/6879811 vd như James Tea mà bác share chẳng hạn nét của nó nhìn chắc, mạnh...và khá chất :))
    vs chữ Chất bác viết e đọc qua tưởng Chốt ;))) anw, ý kiến cá nhân thôi, còn mấy cái stuff kia thì nhìn chất thật :like:
    Khanh MâyChất PC thích bài viết này.
  11. Khanh Mây

Thanks ý kiến của mọi người nhiều lắm :D
    Nhiều người có cảm giác cứng thì logo mình hơi fail thật rồi =(( Rút kinh nghiệm lần sau :)
  12. Khanh Mây

Khách đòi logo theo font này bác ơi, với job này em done lâu rồi :-<Nên chỉ có thể rút kinh nghiệm thôi. Thanks ý kiến của bác nhé :D
  13. onepieces

onepieces Thành viên cấp 1

Quá chất, thích rồi đó :D
  14. Khanh Mây

Thanks bác, em còn phải cố gắng thêm nhiều :D
  15. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Khoái cái idea :"Thêm 10.000 để thưởng thức" :-bd
  16. Khanh Mây

Đầy đủ là "Thêm 10k để thưởng thức những trận cầu đỉnh cao'' bạn ơi :))
  17. heosuamuzjk

heosuamuzjk Thành viên cấp 1

logo hơi cứng, nhất là cái dấu mũ trên chữ A làm chưa tinh, text slogan dường như k ăn nhập với logo :3
  18. Khanh Mây

Thanks ý kiến của bạn, dưng mà mình đâu có làm cái slogan nào đâu :(
  19. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

Không thích cái chỗ nối giữa "c-h" thôi. dấu đẹp.
    Màu vàng - đen, e cũng bị cuồng cái tone này :3 Nói chung không nhất thiết màu sắc liên quan đến cà phê (nâu) như bác ở trên nói. Ngụp lặn giữa đống logo nâu cà phê, mình nổi lên màu vàng cũng là ý hay bác !
  20. Khanh Mây

Vầng, yêu bác :*
    Em là em dị ứng kiểu cứng ngắc: cafe phải nâu, môi trường phải xanh, ngân hàng phải lam chẳng hạn @-) Trừ vài thứ tối kỵ với lĩnh vực ấy thì nên tránh, chứ màu sắc miễn là hợp với idea flow hợp với client thì mình cứ chiến thôi :D

Ủng hộ diễn đàn