Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Brochure của em, mọi người góp ý giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bandbu, 15/9/14.

Lượt xem: 2,667

1. bandbu Thành viên cấp 2

Em mới làm cái brochure nhỏ, mà vác ra tiệm bị chửi quá chừng, mọi người giúp với. Em không phải dân thiết kế (cái chữ thiết kế e ghi ở trang kia là thiết kế web ấy ạ, mà là ở mức căn bản thôi, miễn phí mà, dùng mẫu sẵn thôi), làm để tiết kiệm chi phí thôi ợ, các bác xem chỗ nào chưa ổn
    Đây là in và out

Hình ảnh thì em cắt ghép thôi, mọi người cho ý kiến ạ T.T

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/9/14
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

màu xanh lơ đó nhìn khó chịu lắm thớt @@
    bandbu thích bài viết này
  3. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

#2 nãy nó tự chuyển hệ màu, giờ cập nhật lại màu gốc rồi bác ợ
  4. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Hơ cùng ngành với mình. Nhưng tội cái đá chéo sân hơi xa đó. Khổ chắc giống mình làm coder web kiêm luôn designer (thế mới phải bơi vào đây học tập). Quay lại với topic:
    1. Về background thấy ổn, đầy ẩn ý. Hệ thống cloud chăng? Hay là đến với chúng tôi bạn sẽ bay xa và bay cao ? Nói chung rất hình tượng và background làm mình thấy thích.

2. Về text: cái này đáng ăn chửi thật sự luôn. Bạn nên "bơi" lâu hơn trong 4rum, không biết bạn nghe đến từ Typography chưa nhưng có lẽ bạn cần "đầu tư" nhiều thời gian hơn cho bộ môn nghệ thuật này. Cách dùng chữ viết, cách đặt layout, vị trí chữ có quá nhiều lỗi không đáng có, mất đi khả năng tập trung của người đọc tờ quảng cáo chứ chưa muốn nói đến những yêu cầu cao hơn như hấp dẫn, gây tò mò, gây sock vân vân và vân vân...

3. Về màu sắc: cái này cũng hơi kém (bản thân tớ cũng kém khi quyết định màu sắc cho các sản phẩm) thế nên nếu được hãy hỏi người bên cạnh bạn với dạng câu hỏi: Mày thấy màu này có thấy cuốn hút mắt không? Tao đang định làm tờ quảng cáo thực sự hấp dẫn người đọc, mày xem tao chọn màu thế này hợp (tiêu chí đó) ko? Vấn đề là bạn muốn gì , điều bạn muốn có thực sự phù hợp với mong muốn, mục tiêu sau cùng không.
  5. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

#4. Bác gợi ý em sửa cái dàn text với cái màu với. Chữ thì em copy từ một cái flyer cũ của e qua nên căn chỉnh hơi ẩu, để sửa, chủ yếu là bác chỉ em cái layout cho phù hợp với, chứ giờ mà mò mò lại thì khi nào em mới xong được cái brochure này đây. Brochure của em là Trifold ấy, gấp làm 3, nhắc để bác khỏi quên, có gì chỉ e dàn layout :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn