Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức ảnh được chụp tại đèo Tàng Quái - Điện Biên "Đĩa bay"

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi ongnoicb151, 31/10/15.

Lượt xem: 18,941

1. ongnoicb151 Thành viên cấp 2

Chào anh em!
    Thấy sáng nay một thằng bạn trên Điện Biên chụp được bức ảnh này đăng lên facebook tại đèo Tàng Quái.
    Bác cao thủ nào có thể thẩm định cho em bức hình trên là ghép hay là thật được không ạ??
    Ảnh được chụp bởi IP 5s

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

- Thứ nhất : không cần kiểm tra đã biết giả vì tôi cho rằng UFO không phải dễ ràng nhìn thấy nếu có
    - Thứ hai : hai góc view khác nhau nhưng đối tượng không thay đổi vị trí và hướng thì chỉ có là fake thôi
    Chứng tỏ rằng ông nào làm cái này quá non kinh nghiệm.
  3. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

Em cũng thấy nghi nghi. Các bác có cái bằng chứng nào chứng minh nó là giả thì post em coi mí. Lấy bằng chứng vã vào mặt nó xem còn có chém gió được nữa không :(fight)
  4. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Cái ảnh động đấy thây :3
    Công Tử Bột thích bài viết này
  5. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Cái này thật 100% luôn :)
    Nhưng mà nên chỉnh kỹ cái nền cho màu sắc ngon lành trước khi cho cái đĩa bay vào :v
  6. minhdiep172

minhdiep172 Mới đăng kí

thật đó. có đĩa bay thật đó
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ếu cần phân tích thì cũng biết là hàng fake rồi.
    trên đời này làm gì có đĩa bay, (báo chí, thông tin từ trước đến nay rêu rao về đĩa bay mà nó cứ ảo ảo sao đó, không có gì minh chứng cho tính xác thực - chắc phải thấy tận mắt quá)
  8. hjru92

hjru92 Thành viên cấp 1

e thắc mắc là sao ông bạn bác ko quay phim mà chỉ chụp hình, chắc tại trình chưa đủ ghép phim :))))
  9. LT Tan

LT Tan Mới đăng kí

1 app trong camera 360. cái này mình hay dùng :)
    Nguyễn Hạnh1992 thích bài viết này
  10. Megane Senpai

Megane Senpai Thành viên cấp 1

Các bác cứ nói thế nào. Là thật mà, thật 100% luôn. Bầu trời là thật, mây là thật, núi là thật, cây cối là thật, cả cái đĩa bay nó ghép vào cũng là thật nốt, có giả cái nào đâu mà các bác bảo là ảnh giả?
  11. Duperman

Duperman Thành viên cấp 1

nho' k nham` thi` cai nay la camera 360 -> effect -> endwar -> starship :-?
  12. mr.kotjk

mr.kotjk Thành viên cấp 2

Tính vô bình luận thì thấy bác KienTinhTinh trả lời quá súc tích rồi, còn bàn cãi gì nữa.
    P/s: UFO có thật chứ ai bảo ko? Có hàng trăm bằng chứng đấy thôi. Search ra đầy. Bác nào ko tin thì ko nên xem, mất ngủ đấy! :))
  13. Lý Minh Đức

Lý Minh Đức Mới đăng kí

Có 1 tấm từ báo mạng UK! UFO là có thật nhưng nếu ở Việt Nam thì có thể sẽ không rõ ràng và to lớn như tấm ảnh kia.
  14. wangsaker

wangsaker Thành viên cấp 1

khỏi cần thẩm du... à nhầm thẩm định cũng biết. Chả nhẽ là thật =D>. U gotta be kidding me 8-}
    ZzTzZ thích bài viết này
  15. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) post vào box này ; hóa ra bạn bịp cả VDS à " Tp ảnh chụp của bạn " :))
    ZzTzZ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn