Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức ảnh này có sử dụng qua các công cụ Ps ko vậy?, blend màu chẳng hạn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Huỳnh Hoàng Long, 13/1/13.

Lượt xem: 2,374

1. Huỳnh Hoàng Long Mới đăng kí

tấm này mình nói là qua Ps nhưng có người cãi và hù là trong Ps 3 năm :)). chắc nhiều người khi nhắc tới Ps là nghĩ ngay tới "ghép" hay sao ấy. mình nhờ mọi người xem giúp ạk. dù cho blend màu, curves..... vẫn được gọi là Ps. mong mọi người giúp đỡ... !!! [​IMG][​IMG]lần đầu post bài có sai sót mong ad nhắc nhỡ chứ đừng ban nick :">

...
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

cái này thì chắc là pts rồi
    mình k hỉu cái câu này lắm " nhưng có người cãi và hù là trong Ps 3 năm "
    Huỳnh Hoàng Long thích bài viết này
  3. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

chả hiểu gì cả:-/
  4. Huỳnh Hoàng Long

Huỳnh Hoàng Long Mới đăng kí

thì mình nói với người đó là tấm này có Ps nhưng người đó cãi và nói là chắc chắn ko Ps và nói là biết Ps đã được 3 năm rồi ;;). trong khi mình chỉ làm Ps 5 năm thôi O:-)
  5. Huỳnh Hoàng Long

ý mình là nhờ mọi người xem bức ảnh này có sử dụng qua Ps chưa, blend màu chẳng hạn vậy ák
  6. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

sẽ hơi khó xác nhận vì mình cũng đã được đọc qua nhiều bài báo nói về những địa điểm trên thế giới có thể chụp ảnh với cả trời sao như thế này, mà cứ cho rằng là Ps thì đã sao, miễn đó là 1 bức ảnh đẹp :)
  7. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

thế cái ánh sáng trước người là từ đâu vậy?
  8. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

pts chu' sao nua~ :P
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nhìn là biết có làm Photoshop roài, (phần mềm gì khác, thì cũng vậy) mà là Photoshop dỡ nữa, các ngôi sao hok có luật xa gẩn, lem tùm lum, Bầu trời làm gí có Ngôi Sao Đậm Đặc đến như vây.
  10. Huỳnh Hoàng Long

mình ko nói đến vấn đề đẹp xấu. mình cần xác nhận là có Ps hay ko thôi. mình công nhận nnó đẹp và là địa danh cứ cho là sao hay bầu trời là thật nhưng còn ánh sáng thì sao. ???
  11. Huỳnh Hoàng Long

ko phải xác nhận do lem các vì sao dâu bạn. nhìn gần đường chân trời đám mây đen ko có 1 ngôi sao mà giữa bầu trời thì ssao dày đặt và cách blend màu nữa. tkss ý kiến của bạn :)
  12. HappyLe

HappyLe Thành viên cấp 1

Nếu bạn chụp phơi sáng và bầu trời trong veo thì nhiều nơi trên thế giới có mật độ sao dày thế đó bạn ^^, ah cái này có thể là chụp dải ngân hà đó bạn.
    Ngoại trừ cái quầng sáng chỗ người ra thì cũng có thể là chụp đc :D
  13. Huỳnh Hoàng Long

hình như gần chính xác nó là chụp dãi ngân hà đó. 1 năm có mấy ngày xuất hiện tại ailen hay sao mình cũng ko rõ lắm. nhưng đích thật là Ps. tks bạn
  14. fantasypro89

fantasypro89 Banned

rất chi là hắc búa
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn