Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức xúc vấn đề muôn thuở trên Việt Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi zupylove, 20/5/13.

?

Có nên giúp những kẻ lười biếng?

1. 9.5%
  2. Không

90.5%

Lượt xem: 7,812

1. zupylove Thành viên cấp 2

Vấn đề ko biết có ai nói tới chưa, nhưng thật sự tôi chưa tìm được nó trên VDS.
    Gia nhập VDS chưa được bao lâu, nhưng thật sự tôi rất thíck nó. Tôi luôn xem nơi đây là nơi để học hỏi, để chia sẻ cùng mọi người, nhưng có 1 số người xem VDS là 1 kái tiệm sửa ảnh miễn phí. Mỗi lần có việc cần nhờ cứ đăng ký 1 kái nick, sau đó up lên nhờ sửa này, sửa nọ, chán vãi thật. Không phải tôi tỏa vẻ mình hay ho, này nọ, nhưng thật sự tôi rất bức xúc với những ngừoi như vậy, nếu họ nhờ những việc hơi khó và mang tính chất gì đó hơi phức tạp tôi không nói, nhưng những vấn đề như xóa mụn, làm mờ cảnh phía sau, hay thậm chí ghép zô kái khung cũng đem lên nhờ vã. Những vấn đề đơn giản nhất mà 1 newbie vừa tập tành 1, 2 tiếng đồng hồ cũng có thể làm được, chỉ cần 30p tìm kiếm và làm theo hướng dẫn trên google thì xong rồi, nhưng họ lười đến nỗi văng lên đây và "sai bảo" những người mà họ cho là dư thời gian làm cho họ. Làm xong cho rồi còn bị chửi lên chửi xuống và nói này nói nọ. Sau cái kết quả làm được, mặc dù mọi người đã Troll cảnh cáo, nhưng thử nghĩ nó có tác dụng với những người đó hay ko khi họ ko quan tâm tới VDS?
    Thiết nghĩ vấn đề đặt ra ở đây là có cần Troll họ ko? hay chỉ cần ban níck và xóa bài viết đó? Có phải cần tìm ra 1 giải pháp tốt hơn để VDS ko trở thành nơi để những kẻ lười biếng lạm dụng?

Gạch đá thoải mái, tức quá rồi ko nhịn được.

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

:-H ukm, mình cũng nghĩ vậy ?? nhưng ngăn cản sao được chứ, người mới vào thì đâu có ai chịu độc qua nội quy diễn đàn đâu, thấy đây là nơi có thể nhờ vả thì họ cứ hỏi thôi, haizzzzzzzzzzzzzzzzz
    Trung Dòi, zupyloveVent thích bài viết này.
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vì đó là vấn đề muôn thuở nên cho dù bác có bức xúc muôn thuở đi chăng nữa thì nó vẫn là muôn thưở !
    Katy2309, toandaigiabg, GenieDesigner5 người khác thích bài viết này.
  4. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Bình tĩnh anh trai :)
    Theo mình thì các bạn nhờ sửa ảnh cũng không sao nhưng hình nào các bạn thật sự gặp khó khăn thì mới nên lên VDS nhờ giúp. Mình đồng ý với zupylove những hình như xóa mụn, làm mịn da, làm mờ background thì các bạn bỏ 30s lên google là có thể làm đc dù chưa bít gì về psd. Mong các bạn hay nhờ vả xem lại nhé.;)
    zupyloveVent thích bài viết này.
  5. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Cũng đã 1 đôi lần mình bị xỏ dây vào mũi và dắt đi. Sau này tức quá thì đi troll, Nhưng nghĩ lại hành động troll của mình thực ra cũng đang làm thỏa mãn 1 số kẻ muốn lợi dụng nó vào những mục đích khác.
    Troll cũng có nhiều kiểu. (1) Troll mang tính giải trí, (2) troll để cho đỡ tức.
    Kiểu thứ nhất mình dành cho bạn bè, chọc ghẹo nhau, mang tính giải trí.
    Kiểu thứ 2 thì sự tôn trọng của mình dành cho người bị troll nó đã ở mức tối thiểu rồi.
    Vent thích bài viết này
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình ban ko hết do đâu thể online 24/7, bạn có thể dùng Report
    Ku Sang, mrmjeo, sun_writer2 người khác thích bài viết này.
  7. mgr

mgr Cựu quản trị

Chẳng thể nào cấm họ nhờ vả được đâu, kẻ lười biếng từ trong bản chất rồi bố mẹ bảo còn không nghe huống chi là mình, bạn thấy những trường hợp như vậy thì cứ lạnh lùng mà report, tức là gì cho mệt :D
  8. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Ông Vent này chẳng thấy phát biểu ý kiến gì cả, đi tới đâu cũng like túi bụi :-j
    Vent thích bài viết này
  9. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Bệnh nhát nói đó mà :P Like chơi thui mà:P

Nói chung là cũng bức xúc cơ mà thôi, có 1 số bài nhờ chèn chữ hoặc j j ấy, bla bla bla, tới cái đơn giản zị mà cũng nhờ đến nản, nên cho qua 1 bên.

Trừ 1 số trường hợp, giúp được giúp chứ vô thấy 1 số bài nhờ không quá khó, chừa 5 > 10p ra đọc Tut là dc thui mà.
    mgrAmateurTZ thích bài viết này.
  10. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

mình chỉ thấy tức thôi, mới đăng ký ko phải là ko được nhờ vã, mà là vì họ muốn nhờ vả nên mới đăng ký, mình cũng lên nhờ mọi người chỉ này chỉ nọ, nhưng vì những cái đó thực sự khó, và mình ko biết làm thế nào, điều quan trọng hơn là phía sau sự giúp đỡ của mọi người là 1 sự cảm ơn chân thành, chứ không phải là.... grừ....
    Vent thích bài viết này
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Trời nóng, bạn nên ngồi chỗ mát và uống nhiều nước vào. ;))
    Bình tĩnh !
    Cái vẫn nạn nhờ vả thì nó có từ trước đến giờ, đánh chủ yếu vào ý thức chứ không thể cấm hoàn toàn được.
    Cứ ấn Report.
    Mình sẽ xử lý.
    Hồng Sơn, AmateurTZ, sun_writer1 người khác thích bài viết này.
  12. Phuong Huynh

Phuong Huynh Thành viên cấp 1

em nghĩ chỉ nên giúp những người cần giúp thật sự.. vì giúp đỡ cũng là 1 cách để nâng tay nghề mà.. e k đồng ý n bạn có mục đích kiủ như là lợi dụng.. :)
    P/s: cơ mà vẫn thik có topic nhờ vả.. vì mỗi lần như thế lại có ảnh troll mà xem... cười tét rún... :))
    Thái ChâuVent thích bài viết này.
  13. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

Mấy người này là không mún học ko mún pik sử dụng PTS. mà mún có ảnh theo ý vác lên nhờ. khỏi giúp kệ ko cmt lun. cho lần sau tuk khỏi nhờ =)) mà nhờ ko dc thế nào cũng chửi.

vote mình chọn nhầm là [ Có ] cmnr =))
    tut4everVent thích bài viết này.
  14. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nhờ xong, làm dùm còn bị chửi. Mới hôm qua thôi. haha ...
    Phuong_1m8_77kg, Hồng Sơn, mgr1 người khác thích bài viết này.
  15. Sun

Sun Mới đăng kí

:)) vấn đề này nó có và được bức xúc từ hồi mình đặt chân lên diễn đàn và giờ vẫn chưa giải quyết được, diễn đàn có chức năng Report - Báo cáo sai phạm các bạn hãy sử dụng nó để báo cho ban quản trị vào xử lý, vì lực lượng BQT còn mỏng lắm :D
    Thái Châu : với trường hợp vầy cứ report thẳng tay, mình sẽ vào cho thớt đó ra đảo cho mát đòi lại công bằng cho bạn ;)
    Cici, VoiMaMut, Thái Châu2 người khác thích bài viết này.
  16. Thái Châu

kem smileNguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này.
  17. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Vụ này nói hoài, nhàm rồi. Đợt trước khi 4rum nâng cấp còn loạn hơn nữa. Cứ report thôi, vừa khỏe vừa nhanh. Lâu lắm rồi không vô xem mấy topic nhờ vả.
    Vent Xuất hiện chưa thấy tiếng chưa thấy mặt đã thấy like /:)
    Thái Châu đã report, cái hình gốc mặt ngố như gì :))
    mgrThái Châu thích bài viết này.
  18. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Lần trước có " Văng " một topic Nhờ xóa mụn :(( có lẽ đang nhắc đến mình !
    nguyendung.cckThái Châu thích bài viết này.
  19. Sun

Sun Mới đăng kí

hình nó đưa noise chết mợ =)) hình nó ghép thì lại là một hình khác :-j nói chung là mình khuyên các bạn, cái nào cảm thấy đáng giúp hãy giúp :)) ko thì kệ tụi nó
    nguyendung.cckThái Châu thích bài viết này.
  20. Thái Châu

Uhm, nhức đầu với mấy bố này.
    Cái nào nhắm làm nhanh - đẹp anh em hả làm.

Ủng hộ diễn đàn