Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức xúc về câu trả lời thiếu trách nhiệm của một bộ phận thành viên

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Davis Tèo, 3/9/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 8,484

1. Davis Tèo Mới đăng kí

như tiêu đề ! em là mem mới , hể có gì khó hiểu thì em làm topic hỏi , các bác vào không trả lời mà chỉ gỡi lại câu trả lời hết sức "bức xúc" >>>> LÊN google MÀ TÌM

nếu biết thì trả lời ! ko biết thì để người khác trả lời ! em cảm thấy sự vô trách nhiệm ở đây

Giống như vào siêu thị hỏi nhân viên : chị ơi nước ngọt để ở đâu >> và được trả lời là : em tự vào tìm đi

CÁC BÁC ĐI QUA STT CỦA EM THÌ CHO EM MỘT CÁI NHẬN XÉT VỀ CHỦ ĐỀ CỦA EM Ạ ! CÓ LỖI GÌ THÌ EM XIN LỖI TRƯỚC

...
    LordEmperorÔng Già thích bài viết này.
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

nói chứ bạn đã tìm hiểu chưa ? bạn đã tự đi tìm thử chưa ? .
    Davis Tèo thích bài viết này
  3. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

rồi bác! em tìm không ra mới lên đây hỏi,
    Nhận được câu trả lời rất chuyên nghiệp
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Mình thấy bạn kia trả lời đúng mà, có gì mà bạn phải bức xúc ?
    Ý bạn kia là cái đó tạo bằng Shape tool - 1 công cụ trong pts. Rồi thêm bóng đổ hoặc thêm viền,rồi chèn chữ lên.
    Về phần shape cứ tìm trên google là ra mà. Bạn có biết shape là gì ko ?

Hay ý bạn là muốn tìm cái có sẵn kiểu ko có chữ trên đó ?
  5. mono

mono Thành viên cấp 2

Thế là bạn chủ topic này sai rồi. Đối với người đi nhờ , là bạn trong vai cần sự giúp đỡ người khác , mỗi người một cách giúp đỡ khác nhau . Chắc người giúp đỡ bạn thấy đó rất đơn giản và nói bạn tìm kĩ lại thôi. Nếu bạn thử tìm kĩ lại có khi lại ra và còn nhớ dai nữa.
  6. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

nhân viên ở siêu thị là khác, đừng so sánh kiểu ngu ngốc thế #:-s
    nhân viên ở siêu thị thì có trách nhiệm trả lời và phục vụ
    ở đây, các bác ấy là member, ai có thắc mắc thì các bác ấy biết thì có thể trả lời, còn không là quyền của họ, họ chả có trách nhiệm gì mà phải trả lời câu hỏi cả 8-}
    Davis Tèomono thích bài viết này.
  7. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cho cái link topic của bạn xem bạn hỏi vấn đề gì nhỉ? :v
  8. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

9. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bạn so sánh chán quá, ít ra nhân viên siêu thị đó là công việc của họ, họ phải làm còn bạn nghĩ bạn hỏi thì các thành viên phải trả lời tỉ mỉ? họ thích họ trả lời, nhiều ng còn giúp k rất nhiều, còn thái độ 1 chút là ae VDS tẩy chay luôn...:v
  10. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Mình có đọc cái bài bức xúc của bạn bên topic kia. Nhưng thôi, chắc giờ bạn cũng hiểu cái sai của mình rồi. Giờ mình giúp bạn thế này nhé
    Bước 1: Vào google images gõ từ khóa: "Hot icon vector" or "Sale icon vector" ...or " mattel icon vector.
    Bước 2: Đập đầu vào bàn phím và nói rằng: Sao mình ngốc thế nhỉ, có vậy mà không tìm ra, lại còn nói người ta vô trách nhiệm, thật là ân hận quá đi, xin lỗi mọi người nha.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/xin-file-nhan-sale-off.67337/#ixzz3CGXFie9b

Ví dụ với từ khóa tìm được nè:
    Link dowload: http://www.zezu.org/icons-shopping-sales-hot-discount/
  11. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Thớt nói câu trách nhiệm ra thì sẽ bị dội ngay câu tại sao tôi phải có trách nhiệm với bạn.
    Không biết thớt hỏi gì, nhưng hỏi những câu quá sức căn bản, mà những câu hỏi đó trên google cả hàng đống dĩ nhiên câu trả lời sẽ là lên google mà tìm.
    Một số bạn hỏi theo kiểu mì ăn liền không biết tí gì về căn bản cũng sẽ nhận được câu trả lời này, nếu bạn hỏi dai hỏi dài.
    Hỏi trong trường hợp: quên, thắc mắc hơi nâng cao, thắc mắc dùng cái gì để làm cái này cái kia, hay khó hiểu chỗ nào đó, hoặc tìm mãi không ra thì chắc chẳng ai mà nói 1 câu vô tình như vậy đâu.
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chuyện cỏn con mà bức với chả xúc, chắc ở nhà làm cậu ấm sứt vòi quen rồi nên hễ tí là ''bức nút''
    buonvimua, hatay1712lenm thích bài viết này.
  13. nghoailam

nghoailam Mới đăng kí

Không nên so sánh với nhân viên siêu thị. Điều này hơi khập khiển.
    Người ta làm công, được trả lương thì bắt buột họ phải phục vụ cho KHÁCH...còn ở FR, mọi người là member, không có ai phục vụ ai cả, chẳng ai trả lương cho ai...
    Member không thể nào chỉ bạn tất tần tật mọi thứ, những thứ người ta chỉ bạn đôi khi phải mất nhiều thời gian đúc kết mới tìm ra được. Những cái khó thì được mọi người hướng dẫn, góp ý thì bạn nên thanks người ta.
    Còn những việc đơn giản thì bạn nên tự tìm hiểu sẽ dễ nhớ hơn, sẽ càng có kỹ năng hơn...
    Một vài lời giành cho chủ topic !
  14. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Xem rồi, bạn học lại cách google đi, biết AI PS chắc cũng phải phân biệt đc đâu là banner, là icon, là frame, là stock v.v...

Quan ngại về cách sử dụng google search của các bạn.
    Mr.PoDavis Tèo thích bài viết này.
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Căn bản tất cả như nhau, ăn nhau ở khoản keyword.
    Davis Tèo801230 thích bài viết này.
  16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Làm thiết kế thì kỹ năng đầu tiên là phải biết search nguyên liệu thiết kế và TUT trên google :)) còn nếu lười thì mãi mãi bạn chả học dc gì đâu
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dạo này lắm "thánh bức xúc" xuất hiện trên 4rum quá 8-}
    Hà BơDavis Tèo thích bài viết này.
  18. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Sau có gì mình hỏi từ khóa thôi, đỡ bị mắng . hihi
  19. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

20. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mọi người cho em hỏi vẽ cái hình chữ nhật màu đỏ như thế nào ấy nhỉ? Dừng nói với em là lên google tìm nhé, em đang bức xúc
    Takaki, SunTPaine thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn