Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Buồn] upanh.com bị bức tử

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi chuot406, 18/3/14.

Lượt xem: 14,487

1. chuot406 Thành viên cấp 2

hết h làm, vào mạng đọc linh tinh, vô tình vớ phải tin này. upanh.com chính thức bị đóng cửa
    http://upanh.com.s3-website-ap-southeast-1.amazonaws.com/
    haziii. quay lại dân trí đọc bài viết của anh nhà báo thấy lời lẽ của mấy ảnh cay nghiệt thật.
    chỉ buồn cho 1 mô hình phát triển tạm gọi là thành công ở vietnam chỉ vì ko chịu nỗi lời nói của 1 bài báo mà phải tự động tè vào sever :(
    chợt nhớ ra lúc sáng có đọc 1 bài báo có 1 câu thú vị :
    "Tự do chỉ giành cho mấy gã nhà báo, đồng tính và bọn thiếu niên"

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đã đọc xong toàn bộ nội dung và hiểu ra 1 số vấn đề! Nhưng thực sự thì upanh nên đóng cửa, vì rõ ràng là tuổi thọ ảnh quá thấp, và lại còn chặn IP nước ngoài :)

Đã từng lập 1 topic nói rõ về vấn đề ko nên dùng upanh.com:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...hanh-nhung-khong-on-dinh-khong-nen-dung.2889/

Cơ mà Chuột có bài báo Dân Trí ko?
    Cris89Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

4. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

tờ báo nào có câu này "Tự do chỉ giành cho mấy gã nhà báo, đồng tính và bọn thiếu niên" vậy bạn ?
    Trong khi người đồng tính đang nỗ lực đấu tranh cho quyền lợi của họ, thì lại có những thành phần nhà báo " nói láo ăn tiền ", thiếu kiến thức mà ra vẻ thế này
    cuongbaolocnet, RadiumAn Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  5. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Cái này đóng cửa là đúng, vài ngày là die link, chả bao giờ dùng luôn. đóng cho lành. đỡ bị ăn chửi nhiều. :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. PioHâm

PioHâm Thành viên cấp 1

Thực sự là dùng imgur và minus sướng hơn...
  7. pupu_89

pupu_89 Thành viên cấp 1

Nên đóng cửa nếu ko thể quản lý.......
    cuongbaolocnet thích bài viết này
  8. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

upanh.vds.com? Tại sao không?
  9. Bánh Tráng Mắm Ruốc

Bánh Tráng Mắm Ruốc Thành viên cấp 1

"Tự do chỉ giành cho mấy gã nhà báo" thì còn nghe được; còn 2 kiểu thì mình không đồng tình. Khinh miệt rõ ràng. Mà bài báo nào viết câu này vậy bạn chuot406 .
    cuongbaolocnet thích bài viết này
  10. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Thực sự thì upanh.com ( Tốc độ chậm, giao diện ko bắt mắt, hạn chế ảnh,.... ) ko có gì nổi trội so với đàn anh flickr hay google picasa nhưng dù sao nó cũng là hàng Việt Nam. Thay vì chỉ trích sao họ không chung tay góp sức xây dựng cho nó mạnh hơn vươn tầm thế giới :(
  11. noobviet

noobviet Thành viên cấp 1

Không bức tử chắc cũng tự tẻo thôi. Dù sao cũng RIP.
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko có chế độ report, kiểm duyệt etc... có vài con bạn mình bị up ảnh sếch lên upanh, nó nhờ mình mình cũng pó tay, tay mình chỉ bít way tới way lui chứ ko giúup đc
    Sunlearn.by.hard thích bài viết này.
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

14. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

đóng cửa là tốt bởi vì đôi khi 1 số mem nói mãi mà họ vẫn up lên host đó - host này nó chặn IP cho nên để tìm ra 1 ảnh đồng thể loại trên google là không bao giờ...h chỉ chuộng pinterest hoặc là imgur.com - box.com là ngon và ổn định :)
  15. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

ngày trước toàn dùng upanh rồi copy link dán vào diễn đàn như VNZ nhưng từ khi có upanh thì mọi chuyện đã khác xưa rất nhiều
  16. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  17. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Có vẻ có nhiều bạn không thích upanh.com, và 1 vài bạn khác nhảy lên vì câu nói mà mình trích dẫn. từ từ mình sẽ trả lời :D :D :D
    thứ 1, mình buồn khi lập thớt này vì 2 thứ:
    + nó là thằng chia sẻ ảnh có thể đầu tiên vs duy nhất mà có khả năng vs đủ tiềm lực để cạnh tranh vs những cổng khác. và vì nó là của vietnam nên mình thích, nó có thể yếu hơn ( rõ ràng ) nhưng ko có nghĩa yếu hơn là phải sập, sập hoàn toàn. Tuy hiện tại những tool mình sử dụng trong cong việc đều là của nước ngoài ( dropbox, mindmap, face,wp, ps, .... ..bla..bla..) nhưng mình vẫn mong muốn có 1 thứ gì đó trong list pm của mình là ng việt, của ng việt. nên nó sập mình buồn. đơn giản j thôi
    + buồn thứ 2 là như bài tâm sự của ad upanh.com thì anh ta bị sốc vì 1 bài báo ất ơ của dantri. quay lại để đọc bài báo đó thi lại càng ức chế hơn. lão nhà báo sử dụng từ ngữ cay nghiệt vs độc ác, chỉ để hoàn thành cái chỉ tiêu gọi là dìm xuống đáy bùn đối vs 1 sản phẩm cong nghệ. ảnh sex hả? năm 2014 rồi, chẳng thằng nào vào upanh để đi lòng vòng search hình sex mà koi cả, lauxanh, sex.com...ko thiếu. 1 bài viết phiến diện, đồng ý là upanh.com ko phải là ko có lỗi ( lỗi nhiều là đằng khác) nhưng thay vì viết để đóng góp, lão lại viết để dìm, dìm 1 cách ko suy nghĩ. dìm phải gọi là chết đi vẫn còn mang tiếng upanh chỉ dùng để up hình sex mà thôi. =)) =)) =))
    tiếp theo câu nói mà mình dẫn chứng, bạn nào muốn đọc bài báo đó thì vào link này:
    tiếng việt: http://www.procontra.asia/?p=4063
    link gốc tiếng đức: http://blog.wladimirkaminer.de/post/78554727994/mein-kampf-fuer-die-russen

vì tôn trọng ng khác, nên thật sự khi trích dẫn câu nói đó thì đúng là ý của mình chỉ là vế thứ nhất, chửi bọn nhà báo nói láo ăn tiền mà thôi. còn 2 vế sau, lúc viết bài mình k có suy nghĩ j về họ. nhưng nếu bạn nào muốn hỏi mình về 2 vế sau, mình nói thẳng luôn, quan điểm của mình là ko thích cũng ko ủng hộ hay đụng chạm gì đến quyền lợi của các bạn gay, đồng tính. các bạn có thế giới của các bạn, chẳng ai giành giật hay bóp chết nó cả, nên thôi các trò đòi quyền lợi bình đẳng đi. chẳng ai quan tâm, bạn pede, bạn muốn cưới ng cùng giới, oke, đó là chuyện của các bạn. mình ko phản đối ko có nghĩa là mình phải ủng hộ. nên đừng hở 1 chút là đập bàn đập ghế: " tao là gay, rồi ý mày sao" bạn gay thì kệ cm bạn. quan trọng là bạn chơi có đẹp hay ko thôi.
    thân!!! =)) =)) =))
    wancheung, pitlamgi, Laad Design1 người khác thích bài viết này.
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chuot406 xài ryushare/megashare/fshare đi cưng, sao lại xài dropbox?
    chuot406 thích bài viết này
  19. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

20. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cứ cái đà này sản phẩm Việt khó mà phát triển được. Haiz.
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn