Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần lời bình cho cái logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi toaiking, 5/6/14.

Lượt xem: 3,897

1. toaiking Thành viên cấp 1

...
    A3ersxSOnesTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Ném mỗi cái logo rồi chả cho lấy 1 cái thuyết minh ý nghĩa, mục đích sử dụng thì bình bằng cái gì thế bạn :O chắc là thích bị chê logo lắm chi tiết, chi tiết bé, dễ bị ăn chửi của dân thi công quảng cáo và dân làm scan in lưới phỏng =))
    toaiking thích bài viết này
  3. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Công ti làm chi vậy bạn? sao nhận xét [-(
  4. tq257

tq257 Thành viên cấp 1

phải cho biết công ty chuyên về j mới bình về ý nghĩa logo chứ thớt:-s
  5. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

trông giống thằng ng đang chổng mông thế :">
  6. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Mình thấy logo cũng được, bạn thử thay đối màu chữ khác với logo xem sao? Chữ a có gắn biểu tượng bạn nhấn mạnh làm nó nổi bật thêm thì tốt
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/6/14
  7. toaiking

toaiking Thành viên cấp 1

Mới đăng bài nên mọi người thông cảm, mình làm logo dich vụ cho công ty chuyên bên kỹ thuật lắp đặt máy quay ...
    Mong mọi người cho cái nhận xét màu sắc, bố cục của e nó.
  8. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

rối tít mù
  9. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Hỏi tên lemn đó, hắn hay khó tính với mấy cái logo nhưng nhận xét nghe thâm thúy lém >:)>:)>:)
  10. Trần Hòa Lợi

Trần Hòa Lợi Thành viên cấp 1

Nhìn logo thì bít đc là chữ tắt của Thiên Ân Long nhưng chả bít nó là công ty jì :P
  11. toaiking

logo rối ư :-s
  12. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Đẹp lắm thớt ạ.
    kệ mấy lão ở trên đi.vào đây được khen ý lắm còn gạch đá thì đủ xây cả biệt thự đó.
    ( à mà klq nhưng thớt có link không :> )
  13. vanduewe12

vanduewe12 Banned

màu xanh nhìn không ấn tượng lắm bạn. dù sao cũng rất sáng tạo.
  14. toaiking

vào nhận gạch mà, link j thê nmplela
  15. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

về tổng thể thì logo của bạn khá ok rồi. Có 1 điểm nhỏ chưa dc là phần cách điệu ống kính nét hơi bé quá thôi. như mình đã nói ở trên thì sẽ khó khi thi công và khi kéo nhỏ logo sẽ bị mất chi tiết
  17. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Bỏ cái tròn tròn đi
  18. viethq

viethq Thành viên cấp 2

quocanh9uk Bỏ cái tròn đó đi thì sao dc chữ a hả bạn, góp ý ba láp ba sàm
  19. shadesoflife

shadesoflife Mới đăng kí

cái logo thiết kế bản thân mình thấy OK đấy bạn, màu sắc thì như bạn nào ở trên nói, hơi bình thường. Dành cho công ty lắp đặt máy quay...thì mình thích màu nó ngầu ngầu tí, cá nhân mình thấy cái logo nằm dưới góc có triển vọng hơn, có thể thêm đen đậm và đỏ v.v Còn cái text thì cũng bình bình, kiểu sans serif nhìn nó đơn giản, rắn rỏi nên nhiều người dùng, nếu muốn khác biệt tí thì cũng nên thay đổi nhỉ.
  20. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thêm 1 góp ý nhỏ là chữ L của bạn làm mất tính liền mạch của logo , bạn có cảm thấy rất là hụt khi chữ T và chữ A nối nhau rất là mềm thì tự nhiên chữ L lại làm nên 1 đoạn đứt. Ý kiến cá nhân là bạn lồng chữ A và chữ L lại với nhau để dc liền mạch

Ủng hộ diễn đàn