Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi cách ghép ảnh như này ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Emilep Tím, 7/4/14.

Lượt xem: 2,796

1. Emilep Tím Banned

Em rất thích cách ghép ảnh nào mà không biết nó thuộc p/m nào nên em đăng tạm vào Lr :D Mong các bạn tư vấn, gợi ý và trả lời giúp em. Em xin cảm ơn!
    Nguồn : Luciola Studio - Luciola Lạ Lùng

...
  2. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

hỏi ngu: trong này có ghép ảnh ạ @.@
  3. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Là seo là seo ?hẻm hỉu hẻm hỉu ...
  4. Emilep Tím

Emilep Tím Banned

Hummingbirds : Ảnh chỉnh bằng lr nên em đăng vào đây. Còn cách ghép em kb là ghép bằng phần mềm gì nên em mới hỏi bác ạ :D Em có ghi caption từ đầu rồi mà :D
    truonggiang87 : Như câu trả lời trên thì em muốn hỏi cách làm sao để có photo frame màu trắng kia ạ :D :D
  5. truonggiang87

Phần mềm design nào cũng làm được hết bạn ơi . Còn nếu không rành phần mềm thì dùng smartphone down mấy cái phần mềm có sãn về nó cũng tự làm cho bạn mấy cái photoframe đó... Emilep Tím ơi...
  6. Hummingbirds

Ý bác là cái border trắng ở bức ảnh á. Paint thần thánh nhá bác, chúc bác thành công :like:
  7. Emilep Tím

Emilep Tím Banned

truonggiang87 : Cảm ơn bác vì câu trả lời, em có tải mấy app như instasize, pic collage, instamag.. mà app nó chỉ có kích thước ảnh 612x612, 1536x1536..(đại khái là hình vuông) nên ảnh của e toàn bị app nó cắt đi để cho vừa size :( Mà size hình mẫu kia là chữ nhật cho nên ảnh để vừa khuôn nhìn rất đẹp hơn bác ạ :D
    Hummingbirds : dù sao cũng thanks bác, chắc em phải lấy thước ra đo để cho nó căn bằng ảnh bác ạ :)) :D :D
  8. truonggiang87

Bạn biết dùng photoshop không? và máy có cài photoshop không?
  9. Emilep Tím

Emilep Tím Banned

truonggiang87 : e cũng mới học pts và máy em có cài pts cs4!
  10. truonggiang87

inbox cho mình cái iD và pass TeamViewer. Mình chỉ cho ...
  11. Emilep Tím

Emilep Tím Banned

truonggiang87 em k dùng TV bác ạ @.@ mà e thấy pts chỉ đơn giản là border viền đơn thuần 1 bức hình thôi, chứ em chưa thấy ghép border 2 bức hình như trên :D :D
  12. truonggiang87

Okie bạn - Photoshop nó hôk làm được mấy cái đó đâu ... Mình nhầm ...:(( . Emilep Tím . Hôk giúp được bạn rồi ... ^^
    Hummingbirdsconan88 thích bài viết này.
  13. kvt911

kvt911 Thành viên cấp 1

Cái này tạo 1 layer đặt phía dưới tấm hình rồi resize tấm hình lại thôi mà.
  14. Hummingbirds

truonggiang87 em bảo bác ý rồi mà, Paint thần thánh làm đc á :v
    truonggiang87 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn