Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tô màu tóc chibi thành lọn , sợi là dùng photoshop nhưu nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Thảols93, 11/7/13.

Lượt xem: 6,126

1. Thảols93 Mới đăng kí

Như này thì tô màu tóc thế nào để được như vậy nhỉ ? Mình mới học chibi nên chẳng biết cách tô tóc như thế . Nên tô bằng photoshop hay SAI ?

...
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

pts hay sai thì đều có thể tô màu đc như thế, tùy vào bạn rành cái nào hơn thôi. theo ý mình thì nên tô bằng pts vì sai rất mạnh về vẽ nhưng màu thì không đa dạng bằng pts.
  3. Phan Ngọc Vũ

Phan Ngọc Vũ Thành viên cấp 2

Mới học không tô được thế này đâu bạn ơi -_-

Tốt nhất mới học bạn vẽ 1 mảng màu thôi thêm chút đậm nhạt là được
  4. Đá Vôi Xanh

Đá Vôi Xanh Mới đăng kí

_MeoHoang_
  5. Phan Ngọc Vũ

Phan Ngọc Vũ Thành viên cấp 2

Đá Vôi Xanh : Ý bạn ấy là đúng rùi mà ... Tức là SAI và PTS đó
  6. Đá Vôi Xanh

Đá Vôi Xanh Mới đăng kí

À ừ mình nhìn nhầm
  7. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

ui mình mới học tô sai, thấy sai đi nét dễ hơn pts nhiều, mà bạn dùng pts hay sai đều dc, nhg sai có lẽ dễ dàng với người mới tập hơn, như mình :D
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

#:-s Bí kíp là nhìn cái đường line kia kìa, vẽ ra đi rồi tô theo, sẽ bik tại sao nó ra cái lọn tóc như thế.
    8-}SAI tô màu rất tốt, tốt hơn pts rất nhìu, nhưng mà dựng hình chibi hay bất cứ cái gì bên sai mà dùng chuột thì rất lâu, vì mất thời gian mà ngồi chỉnh sửa line (nếu muốn hình nó mượt). tốt nhất là nên phối hợp 2 cái lại chứ đừng chỉ dùng 1 cái.
  9. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

@@ mình thì không có wacom nên chịu bó tay cái khoản dùng SAI :D ngồi vẽ lâu gấp đôi PTS, chắc vì thế mình ưu tiên PTS hơn :)
  10. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Nói thật nhé. các bạn tìm hiểu gì về chi bi chưa. chi bi là sự đơn giản hoá hết mức có thể , vậy thì cần gì phải tô tóc thế này. nếu nắm rõ các quy định về tỉ lệ và tạo hình thì tô màu cơ bản cũng đẹp, làm thế này chỉ tốn thời gian, nhất là với mấy bạn mới tập vẽ
  11. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

vẽ tóc = SAI. Dùng pts add texture tóc vào . sau đó là tô sao cho đẹp .
  12. kailord

kailord Thành viên cấp 1

tóc zay cũng bình thường thui thấy từng sợi mới là nhằn nhọc
  13. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

=)) Nói sao chứ tô từng sợi tóc mới thực sự nhẹ nhàng đó, với điều kiện là có tablet. (nói riêng chibi thôi, ko nói portrait digital painting gì gì đó nha)
    Lúc tớ mới tập tô, thì t cũng toàn tô từng sợi thôi, quẹt quẹt quẹt, đỡ phải suy nghĩ đắn đo nên shade chỗ nào v.v.v.v.....
  14. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

ảnh đẹp vãi !!
    Không pik tô tóc cũng như nhìn nó óng ả sáng sáng đẹp thế :(
  15. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

tô vậy thì đơn giản - quan trọng là bạn xác định được ánh sáng để tạo khối , và cái này thì dựa vào trình độ mỹ thuật của bạn + sử dụng phần mềm . nếu vẽ như trên thì chỉ cần vẽ ký lineart , tô 1 lớp sắc độ trung gian , sau đó thêm thắt sáng tối . à mà tô như trên thì ko cần tablet đâu , dùng chuột cũng vẽ đc !
  16. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

Mình cá là bức trên dùng tablet.
  17. HưngKnight97

HưngKnight97 Thành viên cấp 1

bạn mới vẽ hay chưa thành thạo pts thì nên tô màu 2 mãng sáng tối củng đẹp rồi
    vẽ tóc cho nhân vật nam thì rất tốn công nhé
    Còn nhân vật nữ thì củng là sáng tối nhưng ở cấp bậc cao hơn
  18. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:| nhân vật nữ vẽ mới tốn sức, ngán nhất vẽ nữ đấy
  19. Tử Sa™

Tử Sa™ Thành viên cấp 1

Bức này dùng chuột cũng vẽ được nhé :3 :))

Ủng hộ diễn đàn