Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cả nhà cho mình hỏi cách chỉnh kích thước và tạo viền file ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ennilo, 19/1/17.

Lượt xem: 2,612

1. ennilo Mới đăng kí

chào cả nhà mình là mem mới vọc vạch thôi,mong được chỉ bảo giúp đỡ cảu mọi người
    mình muốn chỉnh 1 file ảnh như này theo kich thước để in ra là 140mmx140mm và có viền cho file ảnh này
    mình thấy máy minh trước có người chỉnh sẵn rồi,nhưng ko biết làm cách nào đê có thê chịnh dc như người ta mong các bạn giúp đỡ mình với
    thank allllllllllll

...
  2. ennilo

ennilo Mới đăng kí

bạn PahmNah oi mình là mem mới bạn có the chỉ mình cụ thể hơn chut nưa dc ko.thank bạn
  3. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

Bạn có thể vào File -> New, sau đó đặt kích thước Width: 140mm; Height: 140mm.
    Sau đó Copy hình của bạn sang file vừa tạo là được bạn ạ
    ennilotranvan.muon thích bài viết này.
  4. ennilo

ennilo Mới đăng kí

Đoàn Văn Thắng mình làm theo bạn chỉnh 140mmx140mm in trên khố giấy 160mmx160mm thì no in ra bị lỗi chỉ dc 1 góc
  5. PahmNah

PahmNah Mới đăng kí

xin lỗi bạn nhé mình nhìn bản in là logo nên cứ nghĩ là AI.
    ennilotranvan.muon thích bài viết này.
  6. ennilo

ennilo Mới đăng kí

thế mình ma muốn chỉnh đươc file ảnh như hình này của người ta thi chỉnh nhu nào thank cả nhà
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. ennilo

ennilo Mới đăng kí

up tiếp ạ vi mình chỉ trong phần in của máy thì 1 là chỉ để được chiều dài là 140mm 2 là chỉ đê được chiều rộng,vì phân nay no tự co nếu mình chỉnh chiều hay chiều rộng
  8. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Tạo 1 file 140x140mm nhé rồi bạn dùng công cụ Rectangle Tool vẽ thêm 1 hình vuông không fill có stroke đen để đơn vị: 1pt bao quanh cái khung làm việc vừa tạo đó, xong xuôi thì kéo thả cái logo của bạn vào cái file vừa tạo và căn chỉnh align center cho logo nằm trong ô vuông viền đen rồi crop cái file của bạn sang khổ a3 hoặc a4 tùy ý...bạn muốn in trên khổ a3 hay khổ a4 thì cứ thế group cái viền đen với logo trên vào rồi duplicate layer vừa gộp sắp xếp tràn hết trên khổ a3 hoặc a4 rồi mình tiến hành in thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/1/17
    ennilo thích bài viết này
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ennilo Tại sao đã chỉ dẫn rùi, mà bạn vẫn hok làm theo vậy, bi giờ, nói lại 1 lần nữa nè :

1. Crop hình 140mmx140mm, theo sát mép logo đó, có dư rộng chút xíu. (là hình vuông, không phải hình chữ nhật nhé).

2. Nhìn cái hình dưới này nè, bên phải trên, cái chữ Epson T60 Series, phía dưới, có mục Print Setting, vào đó, chọn Custum Page size, đặt lại số mới, là 140mm x 140 mm, rùi OK ra ngoài, nhìn lại 2 chiều Width và Height, ở mép trên hình ảnh 20cm x 30cm này đây, bi giờ, nó sẽ là 140mmx 140mm, rùi Print. hok dc sài size mặc định A3, A4 linh tinh kia nữa, vậy xong phim dc chưa.

Chỉnh sửa lần cuối: 20/1/17
  10. ennilo

ennilo Mới đăng kí

cảm ơn mọi người rất nhiều nhưng đúng là mình có tìm nhưng ko thấy như bạn @tranvan.muốn chỉ Custum Page size thì mình ko thấy có mục này,chỉ thấy mục User defined nhưng vào đấy thì chỉ đặt dược gia trị theo centimet từ 890 với Width và 1270 vơi Heigh.còn hinh thi minh đã crop 140x140
    mong đc chỉ giáo thêm,các bạn thông cảm minh mới tạp tẹ lam thôi lên nhiều cái còn chưa biết[​IMG]
    tranvan.muon thích bài viết này
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ennilo : Thì chổ này, chính là nó đó, đang là mục Main, bạn chọn lật qua ô bảng thứ 4, tên là Page Layout, chổ đó, sẽ có Custum Page Size, rùi gõ số 140mmx140mm ! rùi đặt tên vào chỗ User Define, Page Size Name : tên là "Print 140x140mm", sau này, vào lại Page Layout này, nhiều lần, đặt size thoải mái, lần này, có Custum Page Size in 140mm vuông vuông, xong phim rùi nhé !

Chỉnh sửa lần cuối: 21/1/17

Ủng hộ diễn đàn