Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi Scratch Disk là gì vậy? Nó là RAM ảo của PTS giống như RAM ảo của Win fải ko ợ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sontung90, 9/2/15.

Lượt xem: 5,437

1. sontung90 Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi Scratch Disk là gì vậy?
    Nó là RAM ảo của PTS giống như RAM ảo của Win fải ko ợ?
    Em nghe quảng cáo đưa cái scratch disk lên RAM bằng mấy pm RAMDISK thì pts chạy nhanh hơn nhiều ko biết phải ko nữa nên muốn hỏi mn. Tại lúc pts chạy filter em chạy nó chạy cjậm hơn so với bt nhiều quá

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn!
    * PTS cũng như một số phần mềm khác, để đề phòng sập điện dẫn đến làm mất file trong quá trình làm việc nó sẽ chừa 1 phần dung lượng trên đĩa cứng để tạo temp file (file tạm), file này sẽ được nạp lại sau khi bạn mở lại PTS
    * Khi chúng ta bắt đầu nén ra file thành phẩm (tùy vào hiệu ứng ít hay nhiều), PTS sẽ tự tạo ngốn 1 vùng ổ cứng để thực hiện công việc đó, khi ra thành phẩm nó sẽ trả lại phần dung lượng đó.
    * Trường hợp ổ cứng của bạn hết dung lượng để tạo temp file máy sẽ báo lỗi như trên, bạn nên xóa bớt dữ liệu ổ cài đặt nhé.
    * ổ cứng bị phân mảnh càng nặng thì việc tạo và xả phân vùng tạm này sẽ mất nhiều thời gian hơn
    * Để đảm bảo quá trình làm việc được suôn sẻ, hãy để phân vùng cài đặt PTS dư 10 - 15GB
    Thân!
    sontung90TRẦN PHÚC LONG thích bài viết này.
  3. sontung90

sontung90 Thành viên cấp 1

Đơn giản dễ hiểu. thanks bác nhá:-bd

Ủng hộ diễn đàn