Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về font chữ ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chokuro, 5/11/14.

Lượt xem: 2,066

1. chokuro Thành viên cấp 1

Em thỉnh thoảng viết chữ thì có vài chữ nó không hợp với các chữ khác ạ,như kiểu font đó ko dùng dc cho chữ đó,ví dụ em đang kẹt chỗ chữ " Ă " nó ko vào font cùng với các chữ khác,các bác biết cách khắc phục giúp em với ạ,unikey của em để unicod và telex ạ :( em xin cảm ơn !

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Nếu font có hỗ trợ tiếng Việt thì mới gõ tiếng Việt đc, đó là điều cơ bản, sau đó bạn phải tìm bảng mã thích hợp với font để gõ. Telex hoặc Vni thỉ là kiểu gõ (cách bỏ dấu), ko có ảnh hưởng gì đến font.
    chokuro thích bài viết này
  3. chokuro

chokuro Thành viên cấp 1

Thì em nghe nói là nếu viết tiếng việt unicod thì dùng các font bắt đầu bằng VNI là dc mà sao toàn bị lỗi cái chữ Ă
  4. HanTal U

Bạn thử các bảng mã khác xem sao ? Bạn có thể up font đó lên để tớ xem thử ko ? ^^
  5. chokuro

chokuro Thành viên cấp 1

em thử vs nhiều font mà bác,các font mà kiểu chữ thẳng thì dc,còn những font mà chữ uốn lượn tý là các chữ khác uốn lượn theo font,riêng chữ Ă thì nó vẫn thế theo kiểu in hoa thôi ạ
  6. HanTal U

Bảng mã chứ ko phải font bạn à, mà thôi, bạn cho tớ xin tên font đi, tớ ko hứa sẽ giúp bạn gõ đc tiếng Việt, nhưng tớ có thể nói cho bạn nghe có gõ đc hay ko ^^
  7. chokuro

chokuro Thành viên cấp 1

dc rồi thím ơi,em thử lần lượt các cái bảng mã của unikey thì đến cái VNI windows dc rồi ạ,e cảm ơn thím nhiều :-sexy:
  8. HanTal U

ok, chúc mừng bạn ha ^^
    chokuro thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn