Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em hỏi về lỗi cài đặt pts cs5 portable

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ductuyenhl, 13/8/13.

Lượt xem: 3,273

1. ductuyenhl Thành viên cấp 1

tình hình là em cài xong pts cs5 xong click vào nó báo nhưn thế này.bác nào giúp em khắc phục với.cảm ơn cả nhà [​IMG]

...
  2. ductuyenhl

ductuyenhl Thành viên cấp 1

ớ có bác nào vào giúp em cái.em gỡ ra cài lại rồi mà vẫn ko đc
  3. Đỗ Văn Chương

Đỗ Văn Chương Thành viên cấp 1

bạn thử down bản photoshop cs6 portable đi. ^^
  4. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

portable làm gì có cài đặt mà lỗi.:v
    ductuyenhl thích bài viết này
  5. Đỗ Văn Chương

Đỗ Văn Chương Thành viên cấp 1

vẫn có giải nén ra bạn à.vẫn có next như cài đặt bình thường.
  6. Thái Phương Toàn

Thái Phương Toàn Thành viên cấp 2

File bị lỗi đó bạn ơi! bạn down cái khác về cài lại đi
  7. ductuyenhl

sáng nay mình cóp bản đó ra quán net cài thì pts chạy bình thường.sau khi cóp mấy font down trên diễn đàn về thì nó báo lỗi ko mở đc pts.lúc ấy mới nhớ hôm qua ở nhà cũng cóp font vào xong là không chạy đc pts.thế là do font hả các bác ?
  8. cutit

cutit Thành viên cấp 3

Haizzz xóa cái Folder kem theo bản photoshop đi chạy lại nó sẽ hiện ra cáiv Folder dấy mới ngay xưa tớ cũng dùng bản này thường hay đính cái lỗi vớ vẫn này =)) và photoshop này không cài đặt mà là bản dowload về chạy luôn nhé :))
  9. Mr.Lonely

Mr.Lonely Thành viên cấp 2

portable lấy đâu ra cài đặt mà lỗi :v
    anhlabeuductuyenhl thích bài viết này.
  10. ductuyenhl

cutit : ơ bạn ơi mình down cs5 về có mỗi file cài 82mb thôi ko thấy folder nào cả.bạn cứ nói chi tiết đi mình gà lắm :)
  11. cutit

cutit Thành viên cấp 3

photoshop gì có 82mb thui vậy trời... bản portable này làm gì có cài đặt
    anhlabeu thích bài viết này
  12. ductuyenhl

dow về nó cũng chạy đc mà.haha
  13. anhlabeu

Thì tất nhiên là vẫn chạy đc bt bạn ạ, nhưng mà là k có setup vào ổ c như các phần mềm khác. Và điều hiển nhiên portrable là bản rút gọn và giảm đi nhiều chức năng mà người tạo nghĩ là ít dùng. Nên xảy ra lỗi khi sử dụng là hết sức bình thường. Tìm bản khác là đc rồi.
  14. ductuyenhl

anhlabeu : mình có cải song song cả bản cs3 nữa,ko phải bản rút gọn mà mở lên nó cũng báo y chang.cả thằng lightroom cũng ko mở đc.từ lúc add font xong là bị.thế là thế nào nhỉ
  15. anhlabeu

Ặc, sao phải mất công chạy hai bản song song, máy mạnh thế thì có khi nên dùng cs6 extended bản full cờ rắc cho xong.
  16. ductuyenhl

oh chuyện ấy tính sau.túm lại là bây giờ khắc phục kiểu gì hả bác :)
  17. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

ductuyenhl : Nghe bạn nói thì chắc máy nhà bạn bị lỗi font rồi , bạn có cái font gì mới không , xóa nó đi ,hồi trước mình bị lỗi cái font metro gì đó nó hiện thong báo y hệt của bạn . :-j
  18. anhlabeu

Cài lại cái khác xem sao bạn
    ductuyenhl thích bài viết này
  19. ductuyenhl

Hai Lúa : xong bạn xóa font metro đó đi là đc à.mình mới add font xong là ko vào đc.vào xóa font thử phát coi đc ko
  20. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

xóa font đi là được , nhưng mình add hơi nhiều nên tốn nhiều thời gian tìm nó , bạn cứ tìm xem , có kết quả báo lại cho mình xem đúng không :D

Ủng hộ diễn đàn