Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác giúp e ca khó này với ah

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Thu Thao Nguyen, 10/2/13.

Lượt xem: 5,274

1. Thu Thao Nguyen Mới đăng kí

Chẳng là e cá với thằng bạn e la e sẽ thi đỗ bằng full bên này ( 1 chầu nhậu ) mà kì rồi e bị trượt mất. các bác giúp e ghép ảnh của e vào licence này để e hù nó với. Nếu tiện các bác có thể hướng dẫn e từng bước một để làm sao ghép được tấm hình được ko ah? THanks các bác nhiều

...
    việt ptit thích bài viết này
  2. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Mời bác xơi :D đầu năm mở hàng box nhờ vả cho bác:))

Susami, Lion_dh, toanlove3716 người khác thích bài viết này.
  3. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

cách làm thì 20 cái layer:

-clone stamp xóa mặt thằng trên licence (ko cần xóa hết chỉ xóa rìa cho gọn)
    -cắt lấy khuôn hình mặt mình kéo đè lên licence, chỉnh màu giảm hue/satution, giảm constrast, add noise, add blue, giảm optical, selective color thêm black.
    -Tạo text New South Wales chữ màu ghi (font New time romance), giảm optical.
    -Ctrl J nhân đôi text , vào edit- free transform- flip hoziron tạo chữ ngược.
    - Nhân đôi rất nhiêu lần 2 text trên rồi move đến các vị trí cần thiết đè lên mặt ảnh.
    -Ảnh bên trái là copy từ ảnh bên phải đã chỉnh sau đó thu nhỏ (free transform), add noise, thêm blue, giảm optical.
    -chữ kí thì cắt lấy mẩu đó rồi tạo constrast giữ lấy màu đen.
    Nói chung tùy bác sáng tạo.
    Cái này là bác định qua mặt bọn cớm bên đó hả, cẩn thận nha B-)
    otaku nguyen, Susami, Vũ Hoàng Hải4 người khác thích bài viết này.
  4. Thu Thao Nguyen

Thu Thao Nguyen Mới đăng kí

trăm ngàn lần cám ơn bác. thế này là e hù nó cho nó được rồi hehee. tại bên này e đi thi toàn trượt bác ah. còn về vụ cớm bên này thì ko qua mặt được bọn nó đâu bác ơi. Bọn nó quẹt bằng mình một cái là hiện hết trên computer của nó ngay chứ ko phải đưa bằng ra cho bọn nó nhìn không như ở vn bác ah.

p/s bác có thể nói rõ từng bước làm chi tiết một tí được ko ah? e mới tập tọe photoshop nên chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. E cám ơn bác nhiều. BỮa nào có cơ hội về vn thì e mời bác chầu nhậu.
    Shimizu thích bài viết này
  5. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

6. Phan Tấn Công

Phan Tấn Công Thành viên cấp 1

chà chà, bây h mới biết bác cao tay ghê :D
  7. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Bác cứ tập dần dần ko nóng vội, trông thế thôi nhưng phải chỉnh quen mới ra được, một số chi tiết quá mình ko nói hết được ở trên, thanks bác có lòng mời nhưng e cũng ko ở VN bây giờ, khi nào qua New South Wales thì e inbox gọi bác ra làm chầu nhậu :))
    Nguyễn Tất ThắngSư Tử Cái thích bài viết này.
  8. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Cái nì cơ bản mà, chỉ chịu khó suy nghĩ vận dụng các tool theo từng trường hợp cụ thể thôi mà, hông có rì là cao tay cả đâu :))
  9. Thu Thao Nguyen

Thu Thao Nguyen Mới đăng kí

bác shimizu ơi bác làm ơn có thể quay lại quá trình bác làm để e học theo được k ah? E xin ngàn lần cám ơn bác. Mà bác cũng ở Australia ah
  10. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

1. là mềnh dự vụ này có gì ko ổn :v :v
    2. là Shimizu mần hay quá :x tương đối kỳ công ýh
    Nguyễn Tất ThắngShimizu thích bài viết này.
  11. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Mình ko ở Úc đâu bạn ạ, mình cũng thấy như bạn Jason B nói có gì đó ko ổn, nên bạn cứ từ từ chịu khó học hỏi chứ ko nóng vội mấy cái này được, hàng thì bác có để hù đứa bạn rồi còn gì :D , và bạn là nữ nhé, ảnh ko phải là hình của bạn đâu đó B-)
  12. KevinnVuu

KevinnVuu Mới đăng kí

Ô thế bác k định nhờ người ta đổi tên à :|
  13. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

Đừng quên hình còn logo VDS nhé, ^^ chúc bạn vui
  14. nguyenquynh2212

nguyenquynh2212 Thành viên cấp 2

Tên và ngày sinh kìa bạn ơi :D
    còn lại thì quá tỉ mỉ rồi
  15. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Hehe, cũng chả biết chủ thớt lấy tên là gì bởi chủ thớt là con gái mà hình cần nhờ lại là con trai nên thôi đành để nguyên trạng tên tuổi vậy :D
  16. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Tui nghi ngờ cái vụ này lắm =.='
    Sửa mỗi mặt , tên không sửa, ngày sinh không sửa, địa chỉ không sửa.
    Con nít nó cũng phát hiện ra :-@
  17. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Có phải là dân UG cần Driver Lic để xác nhận mail order hàng bằng CC chùa hoặc veri Paypal cashout không ?
    Mình nghi ngờ về nguồn gốc của ảnh này
    toanlove371, Nguyễn Tất ThắngShimizu thích bài viết này.
  18. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Thấy có cái ảnh này bên forum motohanoi :3 :3
  19. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Mấy bác tinh tường thật, mới đầu chủ pic bảo hù thằng bạn khao chầu bia, nhưng sau đó cứ vật nài đòi chỉ chi tiết từng bước làm nên thấy nghi quá trời luôn:)), chắc là vận dụng cách làm để làm cái giấy tờ khác chăng =))
    Jason B thích bài viết này
  20. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mềnh đọc truyện trinh thám nhiều nên cảm thấy có mùi mờ ám trong này!

Ủng hộ diễn đàn