Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác góp ý giùm gà này với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Linh Giang, 13/10/12.

Lượt xem: 1,873

1. Linh Giang Thành viên cấp 2

Thằng bạn nhờ làm trong lúc đang tưng tửng nên blend ngẫu hứng, nếu có xấu thì các bác ném đá nhẹ tay!

Before
    [​IMG][​IMG]

After1

After2

...
  2. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Cái màu này bạn làm cũng giống vs cái màu mình hay làm. Nên khen cậu cũng như khen tớ: THẾ LÀ OKIE RỒI. Hêhhe
    Thêm text nhỏ đi bạn.
    Linh Giang thích bài viết này
  3. Linh Giang

Linh Giang Thành viên cấp 2

Cảm ơn ạ! Tại mình không quen thêm text nên thôi, dựa cột mà nghe vậy, khi nào nghe thủng thì mới làm!
  4. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Đừng nghe lời khen đó bạn à. Chỉ là lời khen để an ủi cho cả 2 thôi. Màu sắc chưa được hài hòa. Bị cháy hoặc đả đi quá giới hạn. Bạn nên tham khảo trên mạng và cố gắng hoàn thành kỉ năng của mình
    faragonaChen SirO thích bài viết này.
  5. Chen SirO

Ảnh mình làm thì đa số là mình thêm text trông đỡ trống. Mình thiên về blend màu sữa sáng. Con gái mà. hihi
  6. Linh Giang

Trong lúc tưng tửng mà làm thì dù sao cũng được chứ, mình không làm theo bài bản nào cả, ngẫu hứng thôi =))
  7. Linh Giang

Theo bạn pic này thì thêm ra sao?
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thật ra những nhận xét ở đây là theo thẩm mĩ cá nhân chứ ko phải theo nghệ thuật...mỗi người một ý thì mình phải làm sao được,.mình chỉ nên đúc kết lại để chỉnh làm sao cho nó có phần gọi là nghệ thuật,..những nhận xét của mình hay của người khác ở trong topic khác cũng chỉ dừng lại ở thẩm mĩ của mỗi cá nhân chứ chưa nhận xét theo cái gọi là nghệ thuật đồ hoạ,.nhưng như mình nói trên là đúc kết lại để fix những cái cần để bức ảnh đi theo hướng gọi là có nghệ thuật :D
    còn về ảnh bạn,.thì mình thấy thường người ta sử dụng stock ko cần có nhiều chi tiết,.nhưng cần có nhiều màu sắc + khung cảnh thoáng đãng ở trong đó,.để có thể blend stock theo nhiều kiểu màu đa dạng khác nhau,.thường thì mình tìm những stock có 3 màu cơ bản là đỏ vàng xanh :D
    Linh Giang thích bài viết này
  9. Chen SirO

Như mình bảo đó. Màu sáng.
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  10. Linh Giang

Ý mình là text
  11. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Ảnh số 1 nhìn đẹp nhất x_x
  12. Chen SirO