Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác khi vẽ đường cong, hay đường chéo thì thường để thông số gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi H.N.D, 10/6/14.

Lượt xem: 5,045

1. H.N.D Thành viên cấp 1

Thường mình để feather là 1 với anti-allias, nhưng khi vẽ đường cong vẫn bị răng cưa.
    Nếu để feather cao quá thì nó lại bị nhòe, và khi muốn thay đổi màu, đổ màu khác thì nó lại bị lem màu cũ.
    Như các bác thấy trong hình, đường cong em vẽ rất là méo mó không có cảm giác mềm mại.=((
    Các bác thường để thông số nào vậy các bác? Và thường các bác vẽ đường cong và đổ màu bằng cách nào?
    Thường những hình tròn, eclipse đơn giản thì mình dùng phím M Marquee tool rồi dùng phím G đổ màu vào. Còn pentool thì mình vẽ xong rồi rồi Make selection rồi đổ màu vào. Mình làm vậy có đúng không nhỉ?
    Xin các bác chỉ giáo :-ss:-ss

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

có thể nó chỉ hiện trong photoshop như thế thì sao, bạn thử save ra desktop rồi mở lại bằng trình xem ảnh có thể nó sẽ không thấy răng cưa nữa
    H.N.D thích bài viết này
  3. H.N.D

H.N.D Thành viên cấp 1

Vẫn răng cưa gớm lắm bác ạ ~X(.
  4. hatay1712

kích thước file lớn hay nhỏ, bao nhiêu cm
    H.N.D thích bài viết này
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nếu đã xác định vẽ path như thế này thì bác làm mẹ Corel hay Ai cho nó rồi, pts làm gì cho nó khổ ra
    H.N.D thích bài viết này
  6. H.N.D

H.N.D Thành viên cấp 1

hatay1712 : Mình thử kích thước kiểu gì thì khi zoom lên 100% nó đều hiện đường răng cưa bác ơi.
    lenm: Mình vẽ path làm bố cục thôi bác, chứ còn nhồi nhét nhiều thứ vào nữa ^^. Với lại không rành mấy cái vẽ vector.
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Vì pts là xử lý ảnh bitmap nên có lẽ cách khắc phục là lúc tạo file bác để dpi cao một chút, ít nhất cũng cỡ 200 thì chắc ok
    H.N.D thích bài viết này
  8. hatay1712

Bạn tích, đánh dấu vào chỗ mũi tên đỏ xem sao nhé
    H.N.D thích bài viết này
  9. H.N.D

H.N.D Thành viên cấp 1

Cám ơn 2 bác nhưng mình dpi khi mình tạo file là 300 lận, và mình cũng check dấu anti-allias rồi :(.
  10. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

shape tool để làm gì hả bác. mấy cái đó vẽ bằng fill màu thì vẫn là raster mà. Bác dùng shape tool vẽ là đc thôi xD
    H.N.D thích bài viết này
  11. H.N.D

H.N.D Thành viên cấp 1

Thanks bác yoyoken, mình dùng shape tool thì thấy mượt hơn nhiều. Thường khi dùng shape tool thì nên dùng shape layer hay fill fixel luôn bác nhỉ
  12. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

H.N.D thường thì tớ vẫn để nguyên shape thôi.. dễ chỉnh sửa kích thước.. đỡ phải ctrl T kéo :v
    H.N.D thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn