Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác tư vẫn giúp em làm sao để có bức hình này nhìn thật hơn. em xin cảm ơn! :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trần Duy Hoàng, 16/4/14.

Lượt xem: 2,367

1. Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Hí hoáy nghịch nghịch ghép ghép rồi đc như này ạ, nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, con mèo ko ổn lắm nhưng em chưa biết sửa ntn. Các bác có cao kiến giúp cho bức hình nhìn thật hơn đc ko ạ. Em xin cảm ơn ạ :)
    Trc:
    sau khi cac bac gop y va them ti mau me
    stock

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/4/14
    santazero1, Phạm Hữu Dưhkhuong.ad thích bài viết này.
  2. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

con mèo này là con mèo con, cho dù là con mèo mập thì cũng không có kích thước như con mèo hiện tại của bác(nó to gần bằng con chó rồi), bác nên scale lại con mèo lại khoảng 50-60%. Mẫu thì tăng sáng từ vùng gáy cuốn sách lên trên mặt mẫu (hạn chế tăng sáng vùng váy, vì sẽ bị cháy sáng), cho hợp với phông cảnh, vì mọi thứ đều sáng, mà mẫu rất chìm(nhất là vòng hoa đỉnh đầu).
    Còn về bướm xanh và bướm tím, thì con bướm tím hợp rồi, bướm xanh quá trỗi khi đặt ở gốc cây, bạn muốn cho có cặp thì hạ con bướm xanh xuống vùng bông hoa đang sáng bên trái (đem con bướm tím qua ở gần con bướm xanh và ở độ cao như bên phải), sẽ là cách giải quyết nhanh nhất!
    (PS: Nhưng mình thấy cách ghép và cắt ảnh của bạn quá tuyệt rồi còn gì. chỉ cần bạn nắm tỉ lệ, bố cục, ánh sáng và màu sắc, bóng đỗ là bạn tha hồ sáng tác thể loại này)
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/4/14
    MaMa, a KoiTrần Duy Hoàng thích bài viết này.
  3. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

cảm ơn sự góp ý của bạn, để mình sửa thêm. :)
  4. gia bao myson

gia bao myson Thành viên cấp 1

mình góp ý thêm....bạn nên làm mờ hai con bướm đi...nhìn ảo quá..có như vậy thì thực hơn
    Trần Duy Hoàng thích bài viết này
  5. Trần Duy Hoàng

6. Trần Duy Hoàng

con bướm xanh là cái để mình chữa cái mắt của con mèo ý mà nó nhìn ra ngoài
    hkhuong.ad thích bài viết này
  7. hkhuong.ad

con mèo chỉ có thể đặt đó là hợp lý, cách tốt nhất là xử lý Ctrl J thêm 1 con bướm xanh rồi blur, và xoá một số phần cần rõ, cần mờ trên layer new đó tạo độ mờ vừa đủ. đồng thời giảm độ sáng bớt trên con bướm xanh. Mà nhìn chung mình thấy hình bạn đã quá lung linh lắm rồi, chỉ cần tăng sáng cho mẫu là đủ, để con mèo vẫn mập vậy nhưng nhìn dễ thương ụt ịt không có làm khó chịu người nhìn đâu!
  8. Trần Duy Hoàng

uhm. thank bạn. con mèo nhà nuôi cho ăn nhiều ká nên béo ú ra ấy mà 8->8->8->
  9. tranpin93

tranpin93 Thành viên cấp 1

10. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

cho mình xi cái hình gốc cô gái dc ko
  11. Trần Duy Hoàng

12. Trần Duy Hoàng

tranpin93 cũng đc đây nhưng con bướm của bạn to quá =)). và cùng 1 khoảng như nhau nhưng hoa bên này lại rõ và hoa bên kia lại mờ
  13. Trần Duy Hoàng

da update anh sau khi cac bac gop y
    hkhuong.ad thích bài viết này
  14. hkhuong.ad

nong nanh nong nanh!! (con bướm tím đang đẹp sao sửa lại mờ chi vậy bác)
  15. Trần Duy Hoàng

16. Trần Duy Hoàng

ah em de opacity co 60%
  17. Trần Duy Hoàng

them mau nhu tren co on ko nhi?
  18. hkhuong.ad

:like: like mạnh! bác thử để con bướm tím lại như cũ hoặc opacity 90% , nó hơi mờ không hợp lắm.
  19. Trần Duy Hoàng

vang, vay de em tra no ve nhu cu hihihi

Ủng hộ diễn đàn