Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn ai chỉ cho mình cách ghép ảnh mà không để lại viền của ảnh không nhỉ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trung Pack, 23/11/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 8,503

1. Trung Pack Thành viên cấp 2

í của mình là ghép sao cho ảnh được ghép và ảnh ghép khớp với nhau ko có dấu hiệu là ghép . và làm sao để tạo được bóng người dưới nắng . thanks trưuóc :)

...
  2. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

:D bạn nói thế có thánh mới làm nổi :D cứ tập và thử nghiệm từ từ với hình đơn giản hay troll trước đi... sau thời gian có kinh nghiệm tự khắc rút ra được những điểm mấu chốt thôi
  3. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

Bạn xem clip này "

tuy là cơ bản nhưng khá là hay , còn ghép ảnh cái này bạn phải từ cơ bản đến nâng cao, làm chủ được các công cụ , tìm kiếm tài liệu trên diễn đàn về đọc lấy kiến thức đã.
    1 bức ảnh ghép mẫu hòa nhập với background : thứ nhất phải hòa đồng về màu sắc, có sự liên kết trong bức ảnh , cái quan trọng nữa là trong quá trình cắt nhân vật tách nền , bạn phải làm tỉ mỉ , càng tỉ mỉ thì bức ảnh càng đẹp, nói chung là do con mắt mỗi người sẽ có các cách để làm bức ảnh hoàn thiện , bạn nên tập tách nhân vật ra khỏi nền thật đẹp đã rồi từ từ học thêm.
  4. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

ghép theo kiểu của mình là cứ phủ 1 lớp màu lên nhân vật, sao cho màu trùng với nền, chỉnh opacity xuống, như thế nhân vật bị áo 1 lớp màu thì sẽ hok thấy đường phân cách giữa nền và backbround :">.
  5. TylerKid

TylerKid Về hưu

cách duy nhất là luyện tay nghề tách ảnh cho thành thạo và khuyến khích dùng pen khi tách :D
  6. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

bạn up hình lên sẽ dễ hướng dẫn hơn
  7. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Post bài sai box. Move. Lần sau bạn hãy nhìn kĩ box mình cần post bài.
    Trung Pack thích bài viết này
  8. Trung Pack

Trung Pack Thành viên cấp 2

bạn cho mình linh pots bài đi , mới tham gia lần đầu ko biết đàng xá nào mà lần
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Link gì? Bạn chạy ra forum xem thử coi, viết tiếng Việt đàng hoàng chứ có viết tiếng Anh đâu! Box bạn vừa đăng là box để chia sẻ các bài hướng dẫn ghép ảnh, bạn nhìn k rõ àh? Đã có 1 box dành riêng cho Hỏi đáp về Photoshop sao ko post vào?

Yêu cầu bạn đọc kỹ nội quy và hướng dẫn cho kĩ càng vào rồi hãy lập topic
    Trung Pack thích bài viết này
  10. Trung Pack

Trung Pack Thành viên cấp 2

bạ xóa topic này hộ mình đi
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn