Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bro định hướng dùm e phát :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi anhtuan8999, 24/1/13.

Lượt xem: 4,811

1. anhtuan8999 Thành viên cấp 1

Hiện tại em đang học ở 1 trường trung cấp về CNTT, trường này dạy e thì mỗi thứ tí chán lắm : tin văn phòng, quản lý csdl, SQL , xong lại thiết kế web, xong học cả PTS @@
    Em rất ngu tính toán , học k vào mấy môn đấy, e có tìm hiểu qua về đồ họa và thiết kế, nghe nói môn này k dễ cũng k khó quan trọng người học cần phải có sự sáng tạo, k phải đau đầu nhiều như lập trình hay quản trị mạng. Cho e hỏi học cái này sẽ phải tốn bao nhiêu, trong thời gian bao lâu, mình học xong có tương lai k :)
    các bác cho em ý kiến là em có nên học liên thông tiếp hay ra ngoài học ở các trung tâm về đồ họa ,thiết kế đồ họa
    sắp ra trường nhưng em nghe nói có cái quyết định mới của BGD về liên thông hơi khó khăn, chắc các bác cũng nghe qua
    http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2013/01/thi-dh-lien-thong-nhu-chinh-quy-de-loai-nguoi-kem/
    1. Liên thông ĐH : tốn thêm time + $$
    2. Ra Trung tâm PTS, Ill học
    3. Ở nhà ăn bám bố mẹ :v
    4. Phó mặc số phận đẩy đi đâu theo đấy :))
    5. Lấy vợ :v
    chọn gì đây nhỉ :))

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Dare to Dream, Dare to Do
    it's never too late to follow your dreams - và đừng quên cân bằng giữa cs và đam mê
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Lấy vợ đi bạn .

boy.bkit, Pmint, Hiếu Hào Hoa4 người khác thích bài viết này.
  4. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Bác DX nói đúng ý em quá =)) =))
    DX_Degeneration thích bài viết này
  5. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Bác này có nhiều cái giống em nè chỉ # cái là bác còn dc học trung cấp em thì ở nhà ăn bám năm nay cũng 23 rùi ( sinh 90 ) gần gần đây nghĩ thông 1 tý thì đang đi học ở 1 trung tâm nó dậy đồ họa đa phương tiện ( hoc PTS AI In CR ...) được 1 time thì nhận ra là mình không thích hợp với mấy cái đó thế là chỉ chăm chú vào PTS với In thui !! mai kia làm cái máy ảnh nữa đi chup sống qua ngày zậy !!:D:D
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Cái ni chuẩn này:
    ~> Phó mặc số phận đẩy đi đâu theo đấy !
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đừng quá nghe vào tất cả những gì họ nói, mấy ông làm vlog thì cũng đều mới bước vào đời như chúng ta, đều ở độ tuổi tầm 20...mới bước vào đời như nhau cả thì đã biết bao nhiêu mà phán như thánh...tốt nhất là chúng ta chỉ xem như tham khảo rồi + kinh nghiệm mình sống mà đúc kết..chứ họ cũng mới vào đời như chúng ta chứ hiểu được bao nhiêu sự đời rồi :))
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:P Qua chém gió tí thôi ! :))))))))))
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

2 câu trên kìa thím , vblog chỉ để giải trí thoai :3 :3
  10. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Trung tâm dậy học phí thế nào bạn :D
  11. Hoa Anh Túc

6 triêu 8 khóa đồ họa còn khóa # thì hem bít
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bợn đi học photoshop rồi mở trang web + fanpage I Love Photoshop very much nhé!!!
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

6t8 là họ dạy PS - AI - ID - CR trong chương trình đào tạo lun à bạn
  14. anhtuan8999

anhtuan8999 Thành viên cấp 1

khóa học trong vòng bao lâu bác mà bác trong HCM hay HN @@
  15. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình ở trong nam bác ợ . còn khóa học trong bao lâu iêm nghĩ do trung tâm họ tính và xắp các buổi học chứ mình đâu đc chọn ta .
  16. anhtuan8999

anhtuan8999 Thành viên cấp 1

em 24 bác nè :))
    mua cái máy ảnh thì bao nhiêu, sống qua ngày là tốt rồi bác ơi :))
  17. SpaceShip

SpaceShip Thành viên cấp 1

Haizzz lớn lên phải nghĩ nhiều quá :((
  18. Hoa Anh Túc

Tùy chắc hơn trục :D
  19. Hoa Anh Túc

tùy từng khóa bác nhá hoc ngày chẵn or lẻ !!
  20. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bạn hiểu khái niệm về đồ họa , Đồ họa không phải là một môn bạn nhé. nó rất rông ý chứ.bạn chỉ sáng tạo không thì cũng chưa đủ đó chỉ là 1 phẩn trong rất nhièu những thứ để bạn có thể theo 1 hướng của Ngành đồ họa

Ủng hộ diễn đàn