Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các designer cho em xin lời bình chân thành về logo mới thiết kế ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Phạm Văn Thuấn, 28/2/16.

Lượt xem: 4,155

1. Phạm Văn Thuấn Thành viên cấp 1

Logo về công ty chuyên kinh doanh các mặt hàng ống thép, sắt thép xây dựng (tông màu chủ đạo: cam và xanh đen). E mới lấn sân sang thiết kế logo nên sản phẩm chưa được hoàn thiện về bố cục và thẩm mỹ. Rất mong nhận được sự góp ý chân thành từ các Designer từ khắp 4 phương!

...
    K.Trang, Phạm Hữu DưToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  2. dgra

dgra Thành viên cấp 1

vi diệu rồi đó bác
    Phạm Văn Thuấn thích bài viết này
  3. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Đẹp đấy!
  4. Inofear

Inofear Thành viên cấp 1

nếu ko nhìn vào tên metal mình đã tưởng tượng logo nói về về đồ ăn hoặc là các vòng tròn mang biểu tượng kết nối cộng đồng, hoặc cái vòng tròn đen giống như đồng hồ số xe otô. Cá nhân mình nghĩ sản phẩm ống thép ko phải là một loại sản phẩm thông dụng phổ biến với xã hội cho nên khi mình cách điệu nó thành hình tượng thì nhiều khả năng người dùng sẽ hiểu nhầm sang một hình tượng khác thông dụng hơn. Bạn thử mang tính chất Metal ( tính chất của sắt thép) vào biến tấu style cho font chữ thử xem, hoặc là một biểu tượng cho tinh thần của doanh nghiệp (minh ko nghĩ cứ nhất thiết kinh doanh sản phẩm gì thì logo cứ phải có hình sp đó đâu, như apple nó đâu có bán táo đâu nhưng logo của nó mang triết lý về quả táo, hay dễ thấy hơn là logo beeline cũng ko nhất thiết phải có hình con ong hoặc là biểu tượng liên quan đến viên thông mà nó mang tính triết lý của con ong: chăm chỉ, tận tụy và chỉnh chu đến hoàn hảo đến với khách hàng -> hình tròn trong logo biểu tượng cho sự hòa hảo ko méo mó, luôn luôn tuần hoàn ko ngừng nghỉ là ở đó)
    Phạm Văn Thuấnvietvuong thích bài viết này.
  5. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

nhìn chung là đẹp
    phần typo trong logo mình chưa thấy hợp lý hay sự kết hợp giữa 2 kiểu font mà bạn chọn cộng với phần gạch chân
    Như bạn Inofear nói mình cũng ko nhận ra cái gì nếu ko xem phần tên trong logo
    Bác chủ thử suy nghĩ thêm về phần tính chất của metal sau đó dựng và phối phần symbol cho logo
    Thông thường logo thường có 2 dạng chính symbol cộng thêm tên hoặc là chỉ có tên đc typo cách điệu, phần logo gồm symbol cộng vs tên và slogan nữa bạn nên làm phần symbol có hình thức gọi nhớ mạnh và đặc biệt là nó phải có đc cái dễ nhìn khi ko có tên hay slogan kèm theo
    và bạn nên đưa ra vài phương án sử dụng logo nữa, như grayscale, âm bản, dương bản, trên nền tối, nền sáng, cùng màu nữa
    Cam và xanh đen là 2 màu đối lập bạn nên thử lại cách bố trí để nó hài hoà hoặc tương phản mạnh tạo điểm nhấn hơn
  6. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

như bác #4 nói, mình thấy logo của bạn đẹp rồi
    Tùy nhiên logo không nói lên được về công ty của bạn đang làm mấy. trừ metal
    Ngoài ra màu sắc hơi hướng về tối nhỉ
  7. hoalola

hoalola Mới đăng kí

Mình thấy phần vector là được rồi nhưng bạn nên xem lại phần màu sắc, màu xanh đen đó nhìn hơi nhức măt. Thân !
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/4/16
  8. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Cái này mình góp ý thôi nha, ai ko thích đừng ném đá :D
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Theo mình thì đã là tên mặt trời mọc thì bạn cũng nên là thiết kế làm sao có liên quan thì hay hơn. Ý kiến cá nhân :)
    mrcoiversion2 thích bài viết này
  10. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bỏ hết mấy cái ống đó vào hình chữ nhật màu tối, đưa viền cam về trắng, sẽ thấy đc sự khác biệt liền.
    phankien9x thích bài viết này
  11. iGMistgun

iGMistgun Thành viên cấp 1

Hồi bữa mới làm đồ án tốt nghiệp bị thầy bắt bẻ logo vì sử dụng số 4 trong thiết kế sử dụng cho các logo công trình hay logo là mỹ thuật là rất kị, này bạn tham khảo thêm nha. Nhìn chung là clear rồi, nhưng theo mình thì nên thay đổi font nữa.

Ủng hộ diễn đàn