Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các extensions cho Google Chrome có ích bạn nên cài

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/2/14.

Lượt xem: 5,551

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Đối với những người thường xuyên làm việc trên máy tính thì những ứng dụng quản lý/hỗ trợ công việc không bao giờ thiếu để bạn có thể gia tăng năng suất làm việc. Thế còn trong lúc lướt web thì sao? Chắc chắn bạn cũng cần nên có một vài ứng dụng hỗ trợ việc lướt web của bạn tối ưu và tốt hơn.

Vậy thì ở đây sẽ giới thiệu bạn danh sách những extension cài cho trình duyệt Google Chrome mà bạn nên cài ngay lúc ngày.

Đọc bài quan trọng với Pocket
    Trong lúc bạn lướt web bạn bắt gặp rất nhiều bài viết/website hay nhưng không có thời gian để đọc thì làm thế nào? Lúc đó bạn có thể sử dụng bookmark nhưng lỡ may bạn muốn đọc ở máy khác thì hơi rắc rối.

Giải pháp không thể nào đơn giản hơn là dùng dịch vụ Pocket, nó sẽ giúp bạn lưu nhanh một bài viết ở web vào tài khoản Pocket của bạn và bạn có thể đọc lại nó ở bất cứ đâu từ PC đến smartphone.

Tải Extensions

Đọc tin website yêu thích với Feedly
    Feedly giúp bạn quản lý các website mà bạn yêu thích​

Nếu bạn có thói quen đọc bài viết mỗi ngày từ các website yêu thích thì đừng bao giờ quên sử dụng các dịch vụ đọc tin qua RSS và Feedly là một lựa chọn miễn phí tốt nhất hiện tại.

Chỉ việc thêm địa chỉ các website của bạn vào tài khoản Feedly, sau đó muốn đọc bài thì bạn chỉ cần truy cập vào extension hoặc vào website Feedly.com là bạn có thể sẽ đọc được tất cả những bài viết mới nhất tại những website yêu thích.

Tải extension

Tập trung tối đa với StayFocusd
    Ứng dụng giúp tập trung làm việc​

Làm thế nào có thể yên thân làm việc trong khi bạn có thói quen không được tốt là hay truy cập vào các website linh tinh trong giờ làm việc, như Facebook chẳng hạn.

Vậy làm thế nào để thoát khỏi tình trạng đó? Hãy thử dùng tới StayFocusd và nó sẽ giúp bạn chặn các website giải trí trong thời gian nhất định để bạn chuyên tâm làm việc hơn. Nhớ là đừng có tháo extension này ra đó nhé.

Tải extension

Lưu mật khẩu chuyên nghiệp với LastPass
    Lưu mật khẩu chuyên nghiệp miễn phí với LastPass​

Bạn thường xuyên làm việc với nhiều tài khoản và bạn không muốn sử dụng chung mật khẩu cho các tài khoản đó thì quả thật là hơi vất vả để nhớ các mật khẩu phải không?

Việc lưu mật khẩu vào một file Word, Excel hay các định dạng tương tự sẽ không hề bảo mật khi người khác có khả năng đọc các file đó. Vì vậy tốt hơn hết là hãy mã hóa nó rồi lưu nó vào một nơi để bạn có thể sử dụng sau.

LastPass là một dịch vụ miễn phí giúp bạn lưu và mã hóa các mật khẩu kèm tính năng tự động đăng nhập khi vào đúng website được chỉ định, vô cùng tiện lợi.

Tải extension

Dùng Facebook tốt hơn với Social Fixer
    Nếu hiện tại bạn đang là một fan cuồng của Facebook thì có thể cài ngay extension Social Fixer vào, nó sẽ giúp bạn đổi lại giao diện Facebook theo ý thích, thêm tính năng lọc News Feed, bỏ bớt một số tính năng không cần thiết trong Facebook,…để giúp bạn sử dụng nó tối ưu hơn.

Hy vọng với một vài ứng dụng cho Google Chrome mà Menly đã liệt kê phía trên sẽ giúp bạn có những giây phút lướt web có ích hơn.

Nguồn: Menly.vn

...
    Anta, G Dinny, Torai Hader9 người khác thích bài viết này.
  2. Min Tk

Min Tk Thành viên cấp 1

sao không có phần download Social Fixer thế bác?
  3. saigon_mylove

saigon_mylove Thành viên cấp 1

Mình thích nhất app pocket, mới vừa thử ngay link của pic này ;) thanks bạn đã giới thiệu :)
  4. Radium

Radium Thành viên cấp 3

5. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

thiếu link cuối :)
  6. kulomo

kulomo Mới đăng kí

Extension duy nhất mình dùng là Adblock Plus :3 và chả hiểu sao nó ko có trong top của thớt @@
    Su Hào thích bài viết này
  7. anhleFU

anhleFU Thành viên cấp 1

add vào chrome xong thì em không biết mở nó ra như thế nào, mấy cái như social fixer
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

ngoài một số cái kể trên mình có xài thêm một vài cái nữa :3
    image dowloader : cái này giúp down trộm ảnh từ trên mạng về với những trang cấm download để trộm stock =))
    search by image: cái này giúp mình tìm kiếm ảnh gốc với size lớn hơn trên mạng hoặc tìm một dạng ảnh tương tự
    photozoom for facebook: cái này giúp mình coi ảnh nhanh mà ko mất time click vào link :3
    check gmail: cái này sẽ thuận tiện báo có mail mới để khỏi phải check khi làm việc
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Search image Chrome nó tích hợp vô menu chuột phải rồi.

Của mình có mỗi 2 cái: Check Gmail và IDM. :v
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Của iem :"> quan trọng nhất là adblock, idm, stylish :D, còn mail thì win 8 lo phần thông báo rồi :D

Su Hào thích bài viết này
  11. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

hiện tại đang dùng: Better Pop Up Blocker, FVD Downloader, IDM Integration Module, Image blocker, LastPass, StayFocusd, new metroTab, Xmarks Bookmark Sync :D
  12. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

máy có mỗi cái stylish với idm @@
  13. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mình có cả mớ extension mà chả có cái cái nào trên kia cả =))

Ủng hộ diễn đàn