Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các pro cho em xin chút chút kinh nghiệm =))

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Phạm Viết Huy, 7/3/16.

Lượt xem: 1,733

1. Phạm Viết Huy Mới đăng kí

Em mới biết chụp choẹt cho em hỏi như mấy bức ảnh như này chỉnh hiệu ứng nào hoặc màu gì cho đẹp ạ . Em cảm ơn
    có thể inb em gửi file gốc

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn muốn đẹp thì phải chăm chút như vầy nè :D:-bd
  3. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

đây kiểu như là giới thiệu sản phẩm, vậy chiến lựơt là phải nêu lên tâm điểm của sản phẩm, nếu nó không nền, hay nền trắng thì tạo hiệu ứng đổ bóng nhẹ hư trên, còn có nền thì phải nghĩ ngay tới blur nền, không để nền lấn làm chìm đi hình ảnh của sản phẩm. (còn vấn đề kinh doanh hiện nay thì "ảnh thật của sản phẩm" mới là điều cốt lõi)
  4. Phạm Viết Huy

Phạm Viết Huy Mới đăng kí

không mình chơi giày th chứ k phải mua bán =))
  5. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Ảnh của bạn chưa đạt yêu cầu cơ bản nha ^^. Ánh sáng chính là thứ quan trọng nhất trong chụp ảnh sản phẩm. Nếu ánh sáng ko tốt thì ảnh sẽ không bao giờ đạt. Bạn nên tìm hiểu thêm về chụp sản phẩm. Đây là một trong những lĩnh vực khó nhất trong nhiếp ảnh.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nếu chụp sản phẩm thiên về chuyên nghiệp thì nên mua softbox, có nhiều loại rẻ chỉ vài trăm k, tiết kiệm hơn thì tự tạo cho mình bằng hộp giấy và vài cái bóng đèn, còn chân thực hơn thì chụp ngoài trời, chụp đẹp nhất là lúc trời chiều râm mát :)
  7. Trần Quang Hiếu

Trần Quang Hiếu Mới đăng kí

mình cũng đang quan tâm vụ này

Ủng hộ diễn đàn