Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các pro phân tích xem đây có phải là tác phẩm photoshop không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vịt Biết Nhe Răng, 7/2/13.

Lượt xem: 3,142

1. Vịt Biết Nhe Răng Mới đăng kí

Hum nay rỗi rỗi ngồi lướt fb tình cờ thấy cái này... nhìn thì cũng hay hay
    Thấy nhiều người phán là photoshop với ghép ảnh...
    Em thì nghĩ là có thật hoặc bộ xương là mô hình

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bộ xương nhìn theo hướng này nghĩa là nhìn trực diện từ trên xuống ( từ trên đỉnh nhìn xuống ) , ấy vậy mà lão kia ngồi kì ghê ha :"> ko đúng luật xa gần tí nào :">
    Mr_pingu, việt ptitNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  3. mgr

mgr Cựu quản trị

Lỡ đâu bộ xương nằm thẳng đứng và ổng ngồi trên vách núi thì sao 8-}
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Bộ xương chụp ở góc cao mà người trong ảnh thì chụp góc ngang với máy. Thế này thì là phong cách chụp gì thế nhỉ =))
  5. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Nhìn cái tay vậy thì không thẳng đứng trên vách núi được rồi:-?
    mgr thích bài viết này
  6. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mình ko chắc là có qua PS hay chưa nhưng theo phân tích của mình là thế này:
    - Phần đất ở mũi giày trước của ông ấy (Chỗ đất mà ông ấy ngồi lên) rất mịn và có vẻ ko ăn khớp với phần đất xung quanh bộ xương nhưng phần sau lại rất là khớp... khó hiểu.
    - Ảnh này rất nhiều noise nhưng phần áo và đầu gối phía bên trái của ông ấy lại có 1 vệt sáng nhỏ bọc xung quanh và tách biệt với màu của nền đất chứ ko phải là màu của nền đất bị vỡ nhòe vào màu của quần áo ông ấy.
    - Nghi ngờ viền ánh sáng trắng mờ bọc xung quanh người là vết tẩy.
    - Luật xa gần sai hoặc góc chụp của bức ảnh mang tính ảo giác cho con mắt người nhìn.
    - Ánh sáng chiếu vào hộp sọ của bộ xương khác hướng với ánh sáng chiếu vào hộp sọ của ông đang ngồi.

PS: nhưng cũng có thể là ảnh thật và mình đã phán đoán sai, đừng nghe mấy thím trên mạng cứ mở mồm là pts, ko tin dc đâu vì có khi nhiều ng còn đếch bít PS là cái gì và cũng chẳng giải thích dc vì sao Photoshop lại có thể viết tắt thành pts :)
    goal, GiangNv, kenxn1 người khác thích bài viết này.
  7. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mình nghĩ chủ thớt chắc đang hỏi về bộ xương có đuôi cá có phải là Pts hay không thôi chứ chẳng chú ý đến thằng cha đang ngồi kia đâu và chắc mấy thím trên mạng cũng nghĩ vậy.
    Mà theo bác Fly phân tích thì chắc là chỉ ghép bộ xương vào thằng cha kia thôi:)) còn bộ xương thì...:-"
    goal thích bài viết này
  8. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

nhìn vào góc độ cái bộ xương xẩu với cả ông kia là thấy ko logic òi =.=
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

photoshop :O
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bộ xương phần đuôi cá thì mình ko nói vì chắc ai cũng biết là ghép rồi mà, cái phần đuôi với phần thân trên màu khác nhau hoàn toàn, phần đuôi nhiều noise và màu đậm hơn. Cái mình ở đây đang nói là cả ông kia cũng ghép cơ ;)

Ủng hộ diễn đàn