Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các Pro vào giúp em với :@

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phạm Văn Tuyền, 1/10/12.

Lượt xem: 2,863

1. Phạm Văn Tuyền Thành viên cấp 2

Hiện tại em mới cài lại bản PTS CS6, nhưng có 1 vấn đề là không cài được các Pug-in như Neat Image, Focus Magic... chẳng hiểu nữa, chỉ có mỗi Portrait Professional được thôi. Liệu em có cài sai cái gì không nữa. Phần như trong hình có phải phiên bản này chỉ hỗ trợ bấy nhiêu Pug-in thôi hả các bác? Bác nào vào chỉ giúp cái ạ? Em cảm ơn các bác trước :((

...
  2. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Plugin của phiên bản mà bạn cài vào phải khớp hoặc nếu bản CS bạn đang dùng là CS6 thì dùng plugin CS5 +CS6 thì nó mới nhận :)
    Phạm Văn Tuyền thích bài viết này
  3. Phạm Văn Tuyền

Phạm Văn Tuyền Thành viên cấp 2

vậy à em cảm ơn bác nha ;)
  4. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

5. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

cs6 là bản mới nhất của pts, nên một số plugin chưa ra các bản hỗ trợ cho cs6, bạn phải cài cả cs5 hoặc các phiên bản thấp hơn để xài plugin, mình cũng phải cài 2 bản song song mà, chúng dùng chung 1 số thư viện nên cũng không quá nặng đâu.
  6. Phạm Văn Tuyền

Vẫn không được bác à, em cài mà nó vẫn ko nhận cái nào ấy :O
  7. Phạm Văn Tuyền

đang dùng cs6 Protable tự dưng phởn cài bản đầy đủ ấy mà :(
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Nói gì vậy ??? Bản Cài đặt CS6 Full tương thích rất nhiều Plugin, các Plugin trên của bạn hoàn toàn có thể Tương thích với Adobe Photoshop CS6 !
    - Máy mình Cài đầy dủ & chạy ngon lành các Plugin như vậy !

- Bản Protable mình rất ít khi sử dụng trên máy, chủ yếu để trong USB bỏ túi mang theo khi cần - Nếu thích thì Download Proable CS6 mà xài nhẹ 83 MB [-( >:P
  9. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

mình xài cs6 vẫn chạy ngon lành , lúc cài bạn để ý mục đường dẫn

bỏ mục 1 và click vào mục 2 tiếp theo chon đường dẫn đến thư mục plugin

10. Phạm Văn Tuyền

Bản CS6 của mình thì không nhận mấy cái Pug-in như vậy bác à,chẳng biết sao nữa,trước h mình toàn dùng bản Protable của Diễn đàn thì cài được. :-s
  11. Phạm Văn Tuyền

mình làm y trang luôn nhưng cũng chẳng được :((
  12. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

vậy bạn xem kỹ lại lúc thiết lập đường dẫn đến thư mục photoshop cs 6 , trong bản cài đặt nó mặc định đường dẫn Adobe\Photoshop Cs\ Plugin\ . nhưng nếu xài pts cs 6 thì đường dẫn phải là Adobe\Photoshop Cs6\ Plugin\

13. TyNy LoVe

TyNy LoVe Mới đăng kí

Ai làm đc thì dung teamvewr giúp mình với. Thực sự là bó tay @@!

Ủng hộ diễn đàn