Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách bo góc trong Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Gấu Mập, 27/6/14.

Lượt xem: 41,808

1. Gấu Mập Thành viên cấp 2

Như tiêu đề, em đang học Ai, làm theo mấy cái tut để tìm hiểu thêm thì tới cái này em bị mắc lại
    làm cách nào để bo tròn các góc phía dưới theo 1 số px cụ thể
    em đang dùng Ai cs6 mà em tìm mãi không có thấy công cụ corners ở thanh đó
    bác nào có thể tư vấn giúp em với
    đây là bài Tut em đang học http://design.tutsplus.com/tutorial...k-knight-logo-in-adobe-illustrator--cms-20617

em bị rối ở bước 6 phần 2 đó
    thanks các bác trước.

...
  2. Bánh Tráng Mắm Ruốc

Bánh Tráng Mắm Ruốc Thành viên cấp 1

Bạn xem cái bài viết này là hồi 5/6. Trong tutorial mình đoán là họ dùng bản CC. Còn bản CS6 thì bạn vô Effect > Stylize > Round Corners, cái này cũng làm góc bo tròn nhưng không hay bằng trong bản CC. Bạn xem đây sẽ rõ:

Gấu Mập thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#1 Round Corners nó áp dụng cho tất cả các góc. Còn nếu muốn bo một góc nào đó riêng thì có 2 cách.

- Cách 1: Bản CC 17.1 trở đi thì mới có chức năng tùy chỉnh bo góc tự do được.
    - Cách 2: Dùng Script của Ai để bo một góc nào đó theo tỉ lệ px. Dùng Script có tên là Round Any Corner để bo góc theo ý muốn. Cách dùng Script của Ai thì tìm hiểu tại đây.
    Gấu Mập thích bài viết này
  4. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

Bánh Tráng Mắm Ruốc cái đó bo đều 4 góc bạn ơi, mình thử rồi :D
    Dù Kun VietDesigner máy em i3 ram 4G, ko có card rời, có chạy nổi Ai cc ko hả bác :D
    cách 2 em cũng vừa down về rồi, thanks bác :D
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Máy mình cùi bắp còn đang dùng bản Ai CC 17.0 đây này =)) Mỗi tội ko lên đc 17.1 nữa vì yếu lắm rồi :D
    H_TGấu Mập thích bài viết này.
  6. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

thế chắc phải kéo về xem thử :D
    mà 17.1 khác 17.0 gì không hả bác
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. Bánh Tráng Mắm Ruốc

Bánh Tráng Mắm Ruốc Thành viên cấp 1

Thì í mình so sánh cách bo tròn đó không hay = bản CC đấy. Bạn xem video là hiểu rồi. Còn không bạn dùng scrip như bạn Dù Kun chỉ xem sao :D. Hoặc lên CC để dùng chức năng corners mới ấy, chứ CS6 chỉ có cách bo tròn 4 góc đó, mình cũng đang dùng CS6 và mò cũng không ra công cụ Corners ấy :">. Không biết bạn biết cách này hay không, hễ công cụ nào mà bạn đang thắc mắc muốn tìm, thì nên lên youtube gõ từ khóa " ??? in adobe illustrator" sẽ ra ngay. Good luck :D.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/6/14
    Gấu MậpHồng Sơn thích bài viết này.
  8. HEDI

HEDI Mới đăng kí

Scripts có dùng cho Cs6 đươc ko các bạn? Mình thấy link download đề cs, cs2,cs3..cs5 mà ko thấy đề cs6?
  9. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

KLQ: nhưng sao máy mình RAM 4GB mà xuất file .jpg kích thước 15Kpx X 15Kpx lại cứ lỗi liên tục thế nhỉ ? Có ai bị vậy không ? AI dạo này chán quá mắc toàn lỗi linh tinh !
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

11. H_T

H_T Thành viên cấp 1

bác Dù Kun ơi, bác share lại cho mình mấy script dc ko, có mấy cái bấm dow thì not found :(
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

H_THà Bơ thích bài viết này.
  13. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

mình đang dùng Ai CS6. nghe các bạn nói Ai CC 17. gì đó, là thế nào vậy các pro, giải thích cho mình hiểu rõ với. Xin cảm ơn
  14. Rogue.

Rogue. Thành viên cấp 2

H410 Bác dùng Direct Selection Tool chọn góc sẽ xuất hiện hình tròn nhỏ, kéo nó vào là ok
    Heo moi 2607 thích bài viết này
  15. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

Mình dùng CC, nhưng chức năng bo góc giờ nó không tự động hiện lên nữa khi chọn góc, vậy làm sao để bật nó lên , khi chọn góc nó tự động hiện lên chấm tròn ak

Ủng hộ diễn đàn