Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chèn thẻ canonical trong joomla 3.4.4

Chủ đề thuộc danh mục 'Joomla' được đăng bởi loinguyenvn88, 28/12/15.

Lượt xem: 5,548

1. loinguyenvn88 Mới đăng kí

Bác nào rành về joomla cho hỏi chút ạ, web em đang bị lỗi trùng lặp nội dung và cần chèn thẻ canonical nhưng e k biết chèn bằng cách nào hay dùng plugin gì để chèn.Bác nào rành về joomla giúp e với ạ , em đang dùng phiên bản joomla 3.4.4 ạ.
    Thanks all.

...
  2. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

mở files index.php của template bạn đang dùng chèn code sau vào :
    $doc = JFactory::getDocument();
    foreach ( $doc->_links as $k => $array ) {
    if ( $array['relation'] == 'canonical' ) {
    unset($doc->_links[$k]);
    }
    }
  3. loinguyenvn88

loinguyenvn88 Mới đăng kí

@bachpro89 có cách nào mà k cần đụng vào code không ạ bác vì e đang làm seo cho web này nên chỉ có quyền quản trị website , k được quản lý host nên sửa được code bác ạ
  4. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Làm SEO sao mà không lấy luôn quyền quản trị hosting chứ.
    Vô quản trị admin/quản lý giao diện/chọn giao diện đang sử dụng/mở files index.php trực tiếp trên trình duyệt/ chèn đoạn code ở trên vô, sau đó lưu lại

Ủng hộ diễn đàn