Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chỉnh sửa site html sau khi "save page as"

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi free2idol, 3/2/17.

Lượt xem: 4,056

1. free2idol Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi mình đang thực hành CSS bằng cách copy mấy trang trên mạng về thử chinh3 sửa.
    Mình có copy trang này: cbpassiveincome30.com/livepage, xong mình thử bật lên bằng trình duyệt mình thì nó ra ko giống như trang gốc.
    Các bạn cho mình biết giờ phải chỉnh sửa css như thế nào cho giống site gốc ạ?
    Cảm ơn!

...
  2. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

copy nguyên dàn CSS + js về máy:
    - Tạo Folder dành riêng cho CSS: tống hết các file có đuôi .css vào trong folder này
    - Tạo Folder dành riêng cho .js: tống hết các file có đuôi .js vào trong folder này

Nhớ copy toàn bộ phần nội dung HTML về nữa nhé - còn muốn chỉnh sửa CSS thì làm trên phần mềm Dreamweaver. Bạn copy đủ HTML + CSS + JS rồi thì sẽ giống hệt như trang kia k cần phải chỉnh sửa gì nữa đâu
    free2idol thích bài viết này
  3. trinhph88

trinhph88 Mới đăng kí

cả ảnh nữa thím :))
  4. free2idol

free2idol Mới đăng kí

dinhanhkhoi trinhph88
    Cảm ơn hai bạn nhưng nếu tách làm 3 folder cho hình, js, css riêng thì mình đặt tên mỗi folder là gì?
    Mình chưa hiểu đc vấn đề
  5. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Name folder đặt thế nào để cho dễ nhớ dễ tìm với phân loại từng tập tin thôi không quan trọng lắm đâu bạn. Ví dụ Folder dành cho Java Script bạn có thể đặt là Js hoặc Js Folder hoặc Thư mục Js...vv..tương tư như CSS thì có thể là CSS Folder hay đơn giản chỉ là CSS
  6. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

với hầu hết các trang bạn có the ctrl+s đê save trang vê duoi dang html.
    nhưng với 1 số trang bạn save nhưng lỗi. vì sao. vì thiếu file css. lý do vì
    những trang đó ko chèn css riêng theo từng thẻ meta mà chèn dưới dạng import
    vd
    @import url('');
    như vậy chỉ cân 1 thẻ meta css duy nhất còn lại import thì khi bạn save chỉ save lại dc 1 file css meta đó àm thôi. còn những file import thì ko dc down vê gây ra lỗi,.

p/s nhưng khi save dạng vậy thì file đó dc bố trí và sắp xếp rất hỗn loạn. vậy nên nếu bạn muốn học theo kiêu chắp vá thế thì. edit lại. chia tưng folder. css,js,image v.v.v.v va thay lai dường dẫn

Ủng hộ diễn đàn