Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chuyển ảnh chụp thành tranh vẽ đơn giản dễ làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi hoangphuchsu, 26/10/16.

Lượt xem: 17,688

1. hoangphuchsu Thành viên cấp 2

CÁCH CHUYỂN ẢNH CHỤP THÀNH TRANH VẼ
    -----------------------------
    Trong tut này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để chuyển ảnh chụp thành tranh vẽ kiểu TQ, việc này sẽ rất dễ với những bạn có wacom, tuy nhiên nếu không có bảng vẽ điện tử thì vẫn có thể làm được như thường, chỉ là tốn thời gian hơn chút xíu
    Xem xong thì thử biến tấu thêm và comment thành quả xuống phía dưới cho anh em nhận xét rút kinh nghiệm nhé
    -----------------------------

================
    Stock: [LOCK]https://goo.gl/BSNEmb[/LOCK]
    PSD: [LOCK]http://www.fshare.vn/file/HFFJ8719YSSD[/LOCK]

...
    songngu2014, Phạm Hữu DưAlchemist thích bài viết này.
  2. Alchemist

Alchemist Thành viên cấp 1

Thả tym nà <3
  3. NguyễnPhú

NguyễnPhú Banned

Xem tut xong làm theo liền, để lâu nguội lạnh phong trào hết

Lê Duy Dũng, songngu2014hoangphuchsu thích bài viết này.
  4. visaobuon1990

visaobuon1990 Thành viên cấp 1

Vẽ tóc đẹp ghê :D....Mà mặt các phần miệng, mắt, mũi chèn layer mask bỏ bớt effect đi.
    NguyễnPhú thích bài viết này
  5. NguyễnPhú

NguyễnPhú Banned

6. Lê Duy Dũng

Lê Duy Dũng Mới đăng kí

bạn chỉ giúp mình cách vẽ mắt và miệng được không mới học photoshop nên mình không rành lắm NguyễnPhú
  7. visaobuon1990

visaobuon1990 Thành viên cấp 1

Mới học PTS thì bạn không nên học mấy cái này, chí ít cũng biết hết công cụ của PTS. Hiểu khái niệm layer, layer mask, brush, pentool...Nắm vững hãy bdau. Còn nắm được rồi thì bạn nên youtube tìm cách biến ảnh thành tranh trung hoa ấy. Nhiều TUT hướng dẫn chi tiết cụ thể mà đẹp long lanh.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn