Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chuyển màu toàn bộ các thành phần trong file

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi lax_girl, 20/10/14.

Lượt xem: 2,215

1. lax_girl Mới đăng kí

Chào anh em VietDesigner.
    Hiện mình đang có một vấn đề khá rắc rối và không tự giải quyết được, dù đã tìm kiếm trên Google nhưng vẫn chưa tìm ra giải pháp. Mạo muội lập topic hỏi các anh em vững kĩ thuật Corel, mong anh em giúp mình với.
    Hiện mình đang có một tài liệu Branding Guideline khoảng 100 trang.
    Mới đầu team thiết kế trước 3 màu làm chủ đạo (tạm gọi là A, B, C)
    Sau khi chuyển file cho mình tiếp nhận, khách hàng lại yêu cầu chỉnh sửa độ đậm nhạt của ba màu đó.
    Nếu chỉnh tay từng trang một thì chắc chết, và sau này còn có thể phải chỉnh nữa.
    Vậy anh em cho mình hỏi có cách nào:
    1. Tìm toàn bộ những object có mã màu A, chuyển thành A' (A' là màu khách yêu cầu)
    2. Tương tự với màu B và C.
    Cám ơn anh em đã đọc :D

...
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Kiểu này chỉ có thể dùng replace object (menu edit > Find and replace >replace object )
    Rồi chọn replace color > find : màu A, replace with màu A' > finish
    rồi nó hiện lên 1 bảng, cứ chọn Find all >> Replace all rồi thôi.
    Chỉ có điều nó chỉ hoạt động trên 1 page (nếu có nhìu page thì phải qua page đó nhấn lại find ... >> replace ...)
    Richard Lee Le thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn