Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chuyển một trang Facebook cá nhân thành Fan Page

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi JusTa Khôi, 18/6/13.

Lượt xem: 26,637

1. JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Nếu bạn đang sử dụng facebook với mục đích thương mại hay đứng tên một tổ chức công ty, nên nhớ rằng Facebook chỉ chấp nhận sự tồn tại của nó dưới dạng một trang người hâm mộ (fan page) chứ không phải trang cá nhân (profile).

Bạn sẽ có nguy cơ bị facebook xóa profiel của mình vĩnh viễn, điều này đã từng xảy ra với nhiều profile facebook. Thời gian gần đây, Facebook gia tăng mức độ rà soát đối với các profil không phù hợp.

Giải pháp cho bạn là gì?

Bạn có thể lập 1 fan page mới và mời bạn bè / thành viên cũ gia nhập. Tất nhiên đây là điều bạn hoàn toàn có thể nghĩ tới nhưng thay vào đó, Facebook cho phép bạn chuyển đổi từ profile thành fanpage nhờ vào một công cụ online: migrate.

Bạn có thể truy cập nó tại đường dẫn sau: http://www.facebook.com/pages/create.php?migrate

Sau khi lựa chọn thể loại trang phù hợp, profile của bạn sẽ trở thành trang, bạn sẽ trở thành người quản trị của trang này, đồng thời toàn bộ bạn bè của bạn sẽ trở thành “fan” của trang bạn mới tạo.

Nếu muốn lưu giữ lại các thông tin tài khoàn, bạn có thể vào mục Download your information để lưu dữ liệu vào máy tính cá nhân.

Trước khi thực hiện tàn bộ điều này, bạn nên nhớ là sau khi chuyển đổi bạn sẽ không thể đổi ngược lại từ fan page thành profile.

...
    mgr, AllowSon, sonhaieu6 người khác thích bài viết này.
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Chuyển làm gì nữa bạn. Facebook sắp bị xóa sổ khỏi VN rồi.
    shaun777, TranDaoLucky thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

AmateurTZ thích bài viết này
  4. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Sao phải làm thế?
  5. Diệu Linh

Diệu Linh Thành viên cấp 1

kết khoản 5k friend r chuyển. Cũng khá lời nhỉ :3
  6. goal

goal Thành viên cấp 3

Vẫn chuyển được ngược lại từ page ~> về profile người dùng mà :D (với đk trước đó profile chuyển thành page chứ không phải là page ngay từ đầu)
  7. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Vn đang quyết tâm chặn fb
  8. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Cái chức này chắc chỉ dành cho mấy người nổi tiếng nhiều sub+ fan :))
  9. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Đủ 18+ bật theo dõi là đủ ! chuyển page làm chi !? mình đâu phải người nhổi tiếng.
  10. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Nguyễn Hoàng Minh Long cái này là nói để cho những ai chưa biết thôi chứ đâu có cần nổi tiếng như họ làm gì cho mệt :D
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  11. cái này hay à nha
  12. AllowSon

AllowSon Mới đăng kí

goal ??? chủ thớt thì nói ko chuyển ngược lại đc.
    còn bạn thì nói chuyển đc?
    mâu thuẩn quá cho 1 cái kết chuẩn nào:-bd
  13. goal

goal Thành viên cấp 3

AllowSon bạn mình chuyển về profile dc, tại trước đó fb đột nhiên chuyển profile bạn mình thành fanpage
  14. AllowSon

AllowSon Mới đăng kí

@goal: hôm qua mình có vào help xem có 1 mục cho phép chuyển ngược lại :3

ngoài ra khi chuyển từ cá nhân > page sẽ bị mất sạch nội dung trên wall
    goal thích bài viết này
  15. RatLaDeThuong

RatLaDeThuong Mới đăng kí

Để yên là hay nhất

Ủng hộ diễn đàn