Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách đặt tên Facebook phát sáng màu sắc lung linh độc đáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/6/13.

Lượt xem: 233,815

1. Vương Đức Anh

Vương Đức Anh Mới đăng kí

nhấn phím gì để đổ màu nền vậy bạn. nghe nói phím j j đó mà tìm ko thấy ^^!
  2. tahuuson

tahuuson Mới đăng kí

kaka. e làm dc rồi. thank thớt
  3. Vương Đức Anh

Vương Đức Anh Mới đăng kí

sao mình cũng Rasterize Layer rùi Filter =>stylize=>wind rùi chọn cho chữ nhòe nhòe mà ko dk thế. Mình cũng dùng CS5
  4. ddPC

ddPC Thành viên cấp 1

công cụ W đó, của mình sao nó ko bắt chính xác như bạn nhỉ, bắt tùm lum làm mình ko làm dc
  5. Key Nguyễn

Key Nguyễn Mới đăng kí

Anh Phạm Hữu Dư cho e hỏi cái
    SAo e bỏ cái ảnh khác vào là cái layer nó mất
    Còn lại cái hình mới bỏ vào thôi
  6. kaka93_bg

kaka93_bg Mới đăng kí

anh cho em hỏi làm thế nào để đổ màu đen vào thế ? em làm mãi không được :(
  7. RatLaDeThuong

RatLaDeThuong Mới đăng kí

Thành công rồi hihi
  8. Ra.Yellow

Ra.Yellow Thành viên cấp 1

Alt + Backspace
    kaka93_bg thích bài viết này
  9. Ra.Yellow

Ra.Yellow Thành viên cấp 1

mà làm xong rùi thì mang lên fb kiểu gì dzậy???
  10. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Ơ hơ, cái này giờ em mới biết đấy bác ạ, trước giờ tưởng mấy cái này ngồi sửa code rồi tự kỷ ngắm một mình là chính. :D
  11. Vũ Trọng Nam

Vũ Trọng Nam Mới đăng kí

cái ảnh e chọn để thay làm ảnh cũ nó ngắn hơn kick thước ban đầu thì chỉnh thế nào ạ
  12. vudinh129

vudinh129 Banned

thanks đã share, đang cần chơi nổi :))
  13. a ơi. làm dùm cho e được ko a? chứ cái này nhìn phức tạp quá
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

nguyễn anh quốc tuấn: thế đkí tgia diễn đàn làm gì thế? thành phần ko chịu học hỏi chỉ biết nhờ vả thì phải quét khỏi diễn đàn gấp :)
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  15. Luffy Mũ Rơm

Luffy Mũ Rơm Thành viên cấp 1

Mình xin giải đáp các thắc mắc cơ bản về PTS của một số bạn:
    Nguyễn Thắng Nhân Vương Đức Anh kaka93_bg Để đổ màu cho layer, bạn nhấn tổ hợp phím Alt + Backspace (hoặc Alt + Delete)
    lykbee Key Nguyễn Muốn cho 1 layer nổi lên (tạm gọi là layer 1) để ko bị layer khác (tạm gọi là layer 2) che mất thì bạn click vào layer 1, giữ chuột rồi kéo layer 1 lên phía trên layer 2 là được. Các layer của PTS được xếp theo kiểu chồng lên nhau, layer ở phía trên sẽ che mất 1 phần hoặc toàn bộ layer ở phía dưới
    ddPC bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl + = (dấu = trên bàn phím) để zoom to chữ ra rồi mới dùng công cụ Magic Wand Tool để chọn cho chính xác. Để chọn được nhiều vùng, trong lúc chọn bạn giữ phím Shift (trong clip hướng dẫn có nói rồi)
    Vũ Trọng Nam Bạn vào PTS, mở ảnh muốn thay lên, sau đó vào mục Image -> Image Size (hoặc ấn tổ hợp phím Alt + Ctrl + I) để chỉnh kích thước ảnh về chuẩn cover FB là 851 x 315 px. Lưu ý là để chất lượng ảnh ko bị giảm, bạn nên tăng độ phân giải của ảnh (Resolution) lên trước, khi đó kích thước ảnh sẽ tự động tăng theo, sau đó bạn chỉnh chiều dài (Width), chiều cao (Height) cho vừa ý. Ko nên chỉnh ở ô chiều dài, chiều rộng ngay từ đầu vì như vậy độ phân giải ảnh vẫn giữ nguyên mà ảnh lại to ra => ảnh bị vỡ hạt, làm giảm chất lượng ảnh.
    Ra.Yellow Trong clip "Hướng dẫn làm tên FB phát sáng cực độc đáo", bác Phạm Hữu Dư có nói cả cách thay cover cho FB rồi, bạn xem lại sẽ rõ. Hoặc lên google search "Cách thay cover Facebook" là ra :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/9/14
  16. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

làm cover này giờ đang mode, fb nhiều ng làm phết
  17. Kelvin Key

Kelvin Key Mới đăng kí

có thể dùng cs3 đc ko? cho mình hỏi tý

Ủng hộ diễn đàn